Hạng B2
19/11/14
160
95
28
41
Giam xe ko còn đỡ, giam cả người mới khóc.
Xe tải thể nào thì cũng tốn vài chục tới cả trăm chẹo.
BHBB chắc bồi cho tối đa 70 chẹo?
Xe tải bị lỗi gì bác? sao lại tốn tiền? đang chờ đèn mà?

Hạng B2
21/7/14
199
468
63
34
Tp.HCM
Em không rành về luật lắm nhưng trong trường hợp này thì bên CA chỉ cần lấy lời khai (tối đa 48 giờ) và tạm giữ phương tiện để điều tra (tối đa 2 tháng) trong trường hợp đưa nhau ra tòa, bên bị đụng (xe tải) là bị hại có thể kiện đòi bên xe máy bồi thường không các bác? Trường hợp 2 bên tự giải quyết thì bên CA vẫn giữ phương tiện để điều tra (tối đa 2 tháng) nhưng khác nhau ở chỗ tự ngả giá ?

Hạng D
30/10/12
3.965
2.684
113
Đi ẩu thía chết bớt đi cho xã hội được nhờ!...
Chuẩn, mấy con bò biết chạy xe này thì chết bớt đi bà mẹ nó may mà nó húc vào đuôi xe tải chứ nó mà chơi vào xe máy chạy đằng trước thì tại họa cho người khác. Nó chạy kiểu đó chắc đang trên đường ra nghĩa địa. :3dandap:

• Like
Reactions: W164 and jerjely
Hạng B2
31/10/14
181
243
43
42
Hơn 12 năm trước xe tải nhà em cũng bị 1 thằng ma men ở Hóc Môn chạy tông thẳng vào đít lúc chờ đèn luôn. Người dân xung quanh đều biết thằng ma me này và bảo biết trước là có ngày nó chết vì uống rượu rồi chạy xe nữa. Kết quả : ma men ra đi sau 1 nốt nhạc, xe nhà em bị giam. Sau đó thì nhà em còn phải thỏa thuận bồi thường dân sự 35 triệu ( hồi ấy 35 triệu cũng 6-7 cây vàng ). Đ/m cái xứ khốn nạn với luật rừng này.

Hạng B2
Em không rành về luật lắm nhưng trong trường hợp này thì bên CA chỉ cần lấy lời khai (tối đa 48 giờ) và tạm giữ phương tiện để điều tra (tối đa 2 tháng) trong trường hợp đưa nhau ra tòa, bên bị đụng (xe tải) là bị hại có thể kiện đòi bên xe máy bồi thường không các bác? Trường hợp 2 bên tự giải quyết thì bên CA vẫn giữ phương tiện để điều tra (tối đa 2 tháng) nhưng khác nhau ở chỗ tự ngả giá ?
em cũng đang thắc mắc vụ này có bác nào rành vô khai sáng cho e tỏ với.