21/2/14
809
395
63
Giả thuyết của em thế này:
1. Em chấp nhận cho giam xe (tối đa 2 tháng).
2. Em chẳng thăm hỏi gì cả nhất quyết đòi bên kia bồi thường để sửa xe của em bị hư và thu nhập em bị mất trong thời gian xe bị giam (cái này tệ thì cũng phải đền bằng 2 tháng lương tối thiểu)
3. Nhất quyết không trả một đồng tiền cho bất cứ lý do gì (ma chay em không cho 1 đồng luôn)
-->bên kia làm gì em? bên CA họ xử lý cái này thế nào? Bác vẽ dùm em cái viễn cảnh khủng khiếp này để em xem nó kinh khủng cỡ nào :confused:. Em cảm ơn bác.
ủng hộ cách làm của bác. chứ lo tiền là nhận tội con mẹ nó rồi

• Like
Reactions: chuga and 4bthang2b
Hạng B2
22/10/13
114
191
43
no where
Quan điểm của em là k đưa 1 xu nào hết, k thăm viếng khỉ gì hết, và làm đơn khởi kiện đòi bồi thường thiệt hại.
Vụ này mà giam xe thì quá là hài, đo đạc ở hiện trường và thả xe là chuẩn vì xe chẳng vi phạm gì cả.

• Like
Reactions: chuga and 4bthang2b
Hạng B2
21/7/14
199
468
63
34
Tp.HCM
Cái này dễ. Bên cơ quan chức năng neo hoài với lý do ko có sự hợp tác của bác...bác có tin ko em ko biết. Nhưng nhà em cũng là dân đen thôi, làm như rứa nó bảo xe ông đến khi lấy ra đi bán sắt vụn là vừa. Luật bảo vệ ai và cái gì chớ đâu có bve dân đâu bác.
Dạ em tin là nếu anh tài xế xắn tay áo quyết làm cho ra ngô ra khoai với đầu tôm xxx thì sẽ có cơ hội giải quyết được theo hướng cứng rắn của em. Hay em đang mê ngủ?:3dgian:

• Like
Reactions: chuga
Hạng F
23/3/12
9.246
19.451
113
TP. HCM
Dạ em tin là nếu anh tài xế xắn tay áo quyết làm cho ra ngô ra khoai với đầu tôm xxx thì sẽ có cơ hội giải quyết được theo hướng cứng rắn của em. Hay em đang mê ngủ?:3dgian:
Không biết là có ai làm như bác suy nghĩ chưa?
E nghĩ là có nhiều người nghĩ như bác, muốn thay đổi, nhưng chưa có ai làm được điều này, trừ những ai có quyền trợ giúp cao, mà có quyền trợ giúp thì không tính được.
Hỏi toàn thể các OSers có ai bị hay người quen bị mà làm được như bác nghĩ chưa? Có bác nào nghe thấy chưa?

• Like
Reactions: porche911gt3
Hạng D
30/10/12
3.965
2.684
113
2. Em chẳng thăm hỏi gì cả nhất quyết đòi bên kia bồi thường để sửa xe của em bị hư và thu nhập em bị mất trong thời gian xe bị giam (cái này tệ thì cũng phải đền bằng 2 tháng lương tối thiểu)
3. Nhất quyết không trả một đồng tiền cho bất cứ lý do gì (ma chay em không cho 1 đồng luôn)
-->bên kia làm gì em? bên CA họ xử lý cái này thế nào? Bác vẽ dùm em cái viễn cảnh khủng khiếp này để em xem nó kinh khủng cỡ nào :confused:. Em cảm ơn bác.
Mình cũng đồng ý cách giải quyết này. Nhiều khi đâm đơn ra tòa kiện đòi bồi thường là nó còn vãi đái ra chứ mình vì cái tình mà lo hết mọi thứ nó lại tưởng nó đúng và tìm cách làm tiền.

• Like
Reactions: jerjely
Hạng F
20/9/14
6.378
13.966
113
TP HCM
Làm vầy là đúng lý (luật)...
Có hỗ trợ nhà kia chút tiền cũng là vì cái tình thui!...

Hạng F
22/7/13
8.996
40.492
113
Đồng ý quan điểm của bác, dưng mờ bác nên nhớ là: 1 cánh én ko làm nên mùa xuân.
Trong case này của bác nếu kiên quyết xắn tay áo lên như vại thì em dự bác "mất" nhnhiều hơn "được" đó.

• Like
Reactions: Bunma
Hạng D
17/10/13
1.437
12.576
113
Giam xe ko còn đỡ, giam cả người mới khóc.
Xe tải thể nào thì cũng tốn vài chục tới cả trăm chẹo.
BHBB chắc bồi cho tối đa 70 chẹo?
Cái xã hội này thuộc loại xã hội âm binh chẳng biết đúng sai công bằng là gì cả. Mấy cái thằng đi xét xử người ta kg biết nó có biết lái xe không hay tài xế lái hết rồi. Mà có kg biết lái xe đi nữa có cái đầu thì cũng phải biết suy nghĩ ai đúng ai sai chứ. Chẳng lẽ bộ óc bị mọt ăn hết rồi.