Hạng B1
16/10/13
98
58
18
Không cần đi 4B, đi 2B còn phải sợ nữa đối với mấy thánh này.

Tập Lái
5/9/11
26
23
3
greenbud.vn
Chuyện đi ẩu nó thuộc về ý thức và sự kém hiểu biết thôi. Đừng đổ thừa cho đường xá. Giờ đường có ngon lành đi nữa thì 2 bánh vẫn ngược chiều, vẫn chạy láo thôi.

2 bánh ở mình khi gặp chướng ngại việc đầu tiên không phải giảm tốc mà là bấm còi. Tốc độ vẫn giữ như vậy thậm chí còn cao hơn. Việc bấm còi vô tội vạ còn thì đồng nghĩa với còn việc chạy láo thôi

• Like
Reactions: phatlp
Hạng C
16/7/13
967
1.130
93
Hôm bửa em bị thằng kia vượt đèn đỏ tông rớt biển số em luôn, xong nó chạy mất tiêu chưa kịp bắt nó đền nữa, về nhà thấy xe thiếu thiếu cái gì ai dè cái biển số mất tiêu, bửa đó tính ra cũng hên em hay đề pa vừa phải.

Hạng D
6/8/08
3.339
2.114
113
Thành phố có nhiều xxx bẩn
Bác chủ chém cua chéo góc trong clip 2 mà chỉ bị tông cong bs thôi là nhẹ, ko thì rớt bửng....dù sao cung cam on bác coi thấy vui vui vi...có may ngày mà xe bác bị thăm hỏi boi 2 B hoi nhiều :3dcuoi::3dquaytay:

Hạng B2
30/12/15
386
437
63
Mấy bác chạy qua hầm thủ thiêm sau 10:00 đêm cũng lưu ý, mấy e 2b lỡ đi vào bị chặn, nên hay phóng ngược chiều ra. E cũng mới bị.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: beemca
Hạng C
25/6/14
624
747
93
Clip 2 bác quẹo tắt cắt đầu kiểu đó thì cũng là đi ẩu thôi, bài này phải đặt tít là "xe máy và xe hơi, muôn kiểu đi ẩu" nó mới đúng.

Hạng B2
22/2/16
214
133
43
38
Công nhận xe máy hiện nay nhiều người đi rất ẩu, tuy nhiên trong trường hợp lên án ở đây Bác chủ có thể xem lại Clip 03. (veiw sau của cái clip số 2 bên trên). Bác sang đường tại vị trí này là chưa hợp lý cả về tốc độ lẫn góc vào ngã rẽ. Bác nên giảm thêm tốc độ để quan sát và cho xe ngược chiều có thời gian để quan sát. Đồng thời Bác vào cua hơi sớm (ở đây Bác qua đường chẳng khác xe máy là mấy). có thể nói ở tình huống này nếu chuẩn xác thì lỗi thuộc về Bác nhiều hơn. Chị xe máy ở đây bị lỗi tình huống bất ngờ và xử lý kém. nhưng nếu đổi lại là Bác đi xe máy thì có thể người đi xe hơi đã ăn gạch vì qua đường ẩu.
Ra đường hiện nay như bước vào trận chiến, mọi người nên cẩn thận. Đôi lời với Bác chủ.
Bác nói trúng ý em quá, bác chủ qua đường sớm và nhanh, xe ngược chiều khó né kịp, như cái xe máy bên trái chị kia cũng phải lách trái gấp để không ủi vào xe bác.

Hạng C
28/2/12
555
788
93
- Clip 1: Xem mà teo mịa nó chim rùi. Bác chủ coi lại xem, 2 hạt của bác có chạy đi chỗ khác không, he he.
- Clip 2 - 3: Cười rớt mất hàm răng giả vì vụ bác bị cả trước và sau.
* Phê bình bác chủ tí (sorry trước nha): Bác chạy xe lâu năm nhưng bị thói quen chạy ẩu ăn vào máu rùi nên bác không ý thức được bác chạy ẩu, bác chém cua thế thì không gây tai nạn mới lạ.