Tập Lái
16/12/19
6
4
3
Xe mới giao đã bị trầy xước, xử lý thế nào?
*Ảnh minh họa

Mình mới mua xe lần đầu. khi nhận xe thì phát hiện có vết xước dài. 2 ngày sau nv hãng gọi lại nói mình có mua bảo hiểm thân vỏ nên sẽ thay mới chỗ đó, chi phí BH họ lo.

Nhờ anh em tư vấn hãng giải quyết vậy dc ko ? Sao họ sử dụng BHTV of mình ? Mình nghe nói bồi thường BHTV nhiều thì năm sau mua lại giá sẽ cao hơn có đúng ko ạ ?

Thanks

Xe mới giao đã bị trầy xước, xử lý thế nào?

Last edited by a moderator:
Hạng B2
19/10/13
425
4.540
93
Nếu không muốn làm khó sale thì chấp nhận phương án trên, nhưng nên yêu cầu đại lý giao xe mới không trầy xước, tự họ xử lý nội bộ không dùng đến BH của mình là tốt nhất

Hạng B1
16/8/18
83
57
18
Nvbh lo nhưng bạn sẽ mất 5 xị. Chưa kể nó bắt bẻ báo nguội nên bh chỉ chịu 50% chi phí sơn lại, và số tiền có thể mất lên vài triệu. Thằng sales này hơi bị bố láo ăn xong quẹt mỏ chối bỏ trách nhiệm. Chủ thớt nên nói sale lo việc này

Hạng D
24/8/07
1.660
2.695
113
làm căng thử coi sao bác, bác ký biên bản giao xe chưa??? ký rồi hết thì....

Hạng C
26/10/17
608
608
93
42
Nếu chỉ là vết trầy xước nhỏ thì cứ để bảo hiểm lo, sơn lại thôi, tất nhiên mọi khoản phí phát sinh ngoài bảo hiểm thì hãng phải chịu. Trừ phi thay thế gì tốn kém nó mới ảnh hưởng tiền bh năm sau chứ mấy vết trầy vặt thì ảnh hưởng gì đâu. Các bác mới mua xe hay có tâm lý xót xe rồi sợ này sợ kia, chứ đi lâu rồi có khi cũng chẳng buồn để ý mấy vết trầy xước nhỏ.

• Like
Reactions: Trump Phan
Hạng C
16/5/20
551
2.368
93
38
Phát hiện xước lúc giao xe hay đã về nhà rồi mới thấy.