Thảo Luận Chung Xe mới-Làm sao khử mùi?

Hạng F
1/11/08
9.330
73
48
Tp.Hồ chí Minh
Chào các bác!
Sáng nay đi xem xe mới về, xe để ngoài nắng, em vừa mở cửa thò đầu vào thì thục ra ngay....Ngoài chuyện trong xe rất nóng do để ngoài nắng thì trong xe có mùi xe rất nồng...Mùi nhựa, vải...vv.... rất hôi
Các bác cho hỏi làm sao khử mùi vậy?
Em cám ơn!

Hạng B2
2/10/09
301
3
18
54
TP.HCM
Bác mua vài bó lá dứa vứt trong xe đóng kín cửa vài ngày là thơm lừng mùi dứa và khử các mùi còn lại........

Hạng D
9/4/05
4.489
65
48
46
Nổ máy, (kèm máy lạnh), kéo hết các kính xuống rồi chạy 1 đoạn rồi hẵng cho kính lên
Xe em toàn để ngoài đường, mỗi lần nhảy lên xe toàn thế nó bớt nóng

Còn mùi thì có nhiều bài lắm rồi. nào là lá thơm, cafe, hương quế ... tùy sở thích mỗi người.

Hạng F
1/11/08
9.330
73
48
Tp.Hồ chí Minh
Vâng. Cám ơn bác @Tuxedo và bác @bachwww nhiều.
Em hỏi Sale, họ chỉ như vầy nè:
Lấy 2 trái thơm, cắt đôi, khoét lỗ ở giữa, lấy đèn cầy lon (hoặc ly) nhét vào lỗ đó...2 trái thơm----> 4 miếng----> đốt đèn lên để vào xe nó tỏa mùi ra rất thơm và khử mùi luôn. Có đúng không các bác?

Hạng F
1/11/08
9.330
73
48
Tp.Hồ chí Minh
Xe mới mà không dán film cách nhiệt thì sao nhỉ? Sáng nay, mở cửa thò đầu vào cảm giác như lò lửa (Xe để ngoài nắng lúc 11h trưa)...Chắc lấy xe xong em lập tức đi dán film ngay. Hic...lại hao lúa roài

Hạng F
5/3/05
8.718
72.177
113
đây
Rocket1349 nói:
Vâng. Cám ơn bác @Tuxedo và bác @bachwww nhiều.
Em hỏi Sale, họ chỉ như vầy nè:
Lấy 2 trái thơm, cắt đôi, khoét lỗ ở giữa, lấy đèn cầy lon (hoặc ly) nhét vào lỗ đó...2 trái thơm----> 4 miếng----> đốt đèn lên để vào xe nó tỏa mùi ra rất thơm và khử mùi luôn. Có đúng không các bác?
đúng, nhưng làm trong phòng chứ làm trong xe có bữa hối không kịp... cái mùi xe mới vài bữa là hết chả cần phải làm gì đâu bác, mỗi tối về nhà hạ hết kính xuống là xong

Hạng D
25/6/09
1.674
10.063
113
Tốt nhất là dùng biện pháp để lá thơm, đốt đèn cầy trong trái thơm (khi để xe ở nhà thôi nhá bác)... chứ nếu chỉ mở cửa xe không thôi thì chắc mấy vài tháng.
Xe tôi mới đi đăng kiểm lần 2 (2,5 năm) mà vẫn còn mùi
Đi ít quá mà

Hạng B2
20/1/08
106
2
0
53
VN
akclinic.com.vn
Khi để xe dưới nắng , nếu đóng kín các cửa kính thì nhịệt độ có khi đạt 75 độ c, làm bay hơi 1 số lọai nhựa trên tablo, cửa xe, ghế da gây mùi hôi - đó là vì hiệu ứng nhà kính-muốn giảm thiểu ta nên quay kính xuống 1 chút ( có vè che mưa )- dùng màng cản IR và UV họac các miếng phản chiếu ánh nắng có bán sẵn che các chi tiết trên -chứ đển chiếu nắng rồi khử mùi thì không xuể (có thể cho 100gr cafe xay trong 1 cái túi nhỏ ,để khử mùi ).

Hạng F
1/11/08
9.330
73
48
Tp.Hồ chí Minh
xetudo nói:
Khi để xe dưới nắng , nếu đóng kín các cửa kính thì nhịệt độ có khi đạt 75 độ c, làm bay hơi 1 số lọai nhựa trên tablo, cửa xe, ghế da gây mùi hôi - đó là vì hiệu ứng nhà kính-muốn giảm thiểu ta nên quay kính xuống 1 chút ( có vè che mưa )- dùng màng cản IR và UV họac các miếng phản chiếu ánh nắng có bán sẵn che các chi tiết trên -chứ đển chiếu nắng rồi khử mùi thì không xuể (có thể cho 100gr cafe xay trong 1 cái túi nhỏ ,để khử mùi ).

Cà phê xay để trong túi nhỏ: Vải, ni lông...hay là túi chất liệu gì vậy bác?
Thanks!