Kiểm tra - Thẩm định ô tô cũ
21/9/22
304
807
93
34
Cuối tuần này Car Audit có tiếp nhận cuộc gọi của một chị và nghe thông tin là chị có đặt một chiếc xe mới, nhưng bạn sale của đại lý bảo hiện tại chiếc xe mà chị đặt không có ở đây, nên phải lấy từ kho về. Bạn sale cũng có chụp hình cho chị xem, thì thấy là seal đã tháo gần hết, bên đại lý nói là tháo ra vệ sinh. Chị có chia sẽ là chị mua xe mới nên muốn nó mới hoàn toàn, vì cũng là lần đâu bỏ số tiền lớn ra mua xe nên chị gọi Car Audit đến hỗ trợ chị và cho chị biết về tình trạng hiện tại của xe như thế nào.
Car Audit báo tình trạng cho chị như sau:

Xe mới từ đại lý ra, chưa bấm biển những khách vẫn gọi Car Audit đến kiểm tra - Nguyên nhân do đâu?
Xe mới từ đại lý ra, chưa bấm biển những khách vẫn gọi Car Audit đến kiểm tra - Nguyên nhân do đâu?

Xe hiện tại chỉ có bụi trong nội thất vì quá trình vận chuyển chứ không bị một lỗi nào, bên đại lý cũng có nói khi giao xe họ kiểm tra tất cả rồi mới giao đến chị.
Hiện tại chị đã đặt cọc và chờ ngày nhận xe. Cảm ơn chị đã dồng hành cùng Car Audit

Các bác nghĩ như thế nào về trường hợp này ạ, để lại bình luận về suy nghĩ của các bác nhé.

----------------------------------------
Car Audit - Dịch vụ kiểm tra ô tô cũ tận nơi
Uy Tín - Chuyên Nghiệp - An Toàn
Hotline/Zalo: 0909954661

Tập Lái
10/6/17
10
10
3
Mình đã vài lần mua xe mới trong hãng nhưng cho mình hỏi "seal" là cái gì mà đã tháo gần hết là cái gì. Hồi giờ mua xe mới mình chỉ thấy có mấy cái bọc nylon ghế chứ có cái gì đâu mà tháo gần hết???

• Like
Reactions: bstangquocchi
Kiểm tra - Thẩm định ô tô cũ
21/9/22
304
807
93
34
Mình đã vài lần mua xe mới trong hãng nhưng cho mình hỏi "seal" là cái gì mà đã tháo gần hết là cái gì. Hồi giờ mua xe mới mình chỉ thấy có mấy cái bọc nylon ghế chứ có cái gì đâu mà tháo gần hết???
seal hay được dán ở bộ phận tay cầm và inox của xe, ghế thì được bọc nilong để không bị dơ, nhưng nếu bác muốn tháo seal thì có thể dặn bạn sale để lại, hầu hết các xe bây giờ đều bóc ra để làm mới hoàn toàn rồi mới giao đến tay khách hàng ạ

Hạng C
15/9/12
776
364
63
0938.99999.3
xe nhập khẩu thì do thời gian vận chuyển lâu và tiếp xúc nắng mưa nhiều nên hãng người ta dán lớp nilong bảo vệ lơp sơn xe
có mua Suzuki thì hú em nha
0938 99999 3

Attachments

• Like
Reactions: tktung and lasa.dev
Hạng D
10/12/13
2.505
6.116
113
Bà chị này chắc chưa bị bóc tem, nên khó tánh như vại.

Ní thiệt chứ xe chỉ sợ bổ máy, đụng đến xuơng.... còn ba cái dàn lông chả quan tâm mấy. Giảm cho 30 củ mang vô hãng sơn nguyên con lại cho đẹp :p

Hạng B2
28/5/19
253
315
63
36
Bà chị này chắc chưa bị bóc tem, nên khó tánh như vại.

Ní thiệt chứ xe chỉ sợ bổ máy, đụng đến xuơng.... còn ba cái dàn lông chả quan tâm mấy. Giảm cho 30 củ mang vô hãng sơn nguyên con lại cho đẹp :p
Bác mua xe mới nếu biết xước xát nhẹ đã tút lại như mới thì có chịu lấy không ?

Hạng B2
17/12/18
114
114
45
45
Xe của mình lấy hồi năm 2016 vừa từ cảng về là đi đăng kiểm luôn. Bấm bs quay về đại lý lấy xe hơn 5h30 chiều. Không sale nào tiếp cả, tự lột nilong xách xe về mà run vì xe báo hết dầu mà đường thị kẹt. Qua hôm sau gọi thằng bạn làm cho 1 trận....thấy chiều em sale mang cái biển dài qua vp tặng. Kêu anh gắn 2 biển dài cho đẹp xe.

Hạng B2
22/3/10
114
121
43
Vẫn có trường hợp va quệt đối với xe mới xong đi sơn lại như trường hợp Civic mua ở Q2.
nên cẩn thận cho đỡ lo lắng thì kiểm tra thêm cho chắc.