Hạng C
9/4/14
840
969
93
TPHCM
Thanks bác. Em vào showroom thấy nó cũng lớn ngang ngửa Innova.... dạo này đi đường toàn ngiá xe xem có ai đi Eztiga chưa để so sánh.... mà chưa thấy bóng em nó. Mới lái xe lần đầu có nên lái chiếc 7 chỗ ko các bác?
Cơ bản nhu cầu của bác cần 6 chỗ, đi trong tp ko có gì phải bàn 1 trong 2 em này đều ok, ertiga 1.4 máy nhỏ lợi xăng, dễ đậu xe
nhu cầu đi du lịch, đi xa thì Carens rộng rãi, máy khoẻ leo đèo, vượt xe tốt hơn, dàn lạnh thứ 2 ngay hộc chứa đồ giữa 2 ghế trước sẽ thoải mái hơn cho ng ngồi băng 2
Ertiga hiện chưa phổ thông nên kiếm phụ kiện lắp thêm như vè che mưa, ốp bậc cửa... Chỉ có hàng hãng, đắt và phải chờ ship về rất lâu
Mơsi lái thì xe lớn sẽ khó căn xe hơn, nhưng dần sẽ quen thôi bác ạ. Trăm hay ko bằng tay quen mà bác, vấn đề này ko lớn

• Like
Reactions: thedong
Hạng D
26/3/15
1.110
1.335
113
Em thì không có cảm tình với dáng của KIA Carens lắm. Với lại nghe nói KIA chạy ko bền.... ko biết chính xác ko.
carens ngưng sx rồi, ra em rondo thay thế
bền hay không nữa thì cũng do xài nữa bác ơi
''của bền tại người'' mà

• Like
Reactions: minhnhat15011990
Tập Lái
1/4/15
23
12
3
Caren và Suzuki Ertiga là hai lựa chọn trong tầm ngắm của bác:3duongbia:
Em loại Carens ra khỏi tầm ngắm rồi bác; Rondo thì giá chát quá... không đủ thóc. Giờ em đang tìm hiểu con Ertiga. Ngoại hình thi cá nhân em thấy em nó cũng tạm được... không biết các bác thấy sao. Về khoảng nhiên liệu thì em không biết thế nào. Có bác nào mua, chạy qua cho y kiến thì quá tốt.

• Like
Reactions: minhnhat15011990
Hạng D
28/3/12
3.364
57.415
113
51
Em loại Carens ra khỏi tầm ngắm rồi bác; Rondo thì giá chát quá... không đủ thóc. Giờ em đang tìm hiểu con Ertiga. Ngoại hình thi cá nhân em thấy em nó cũng tạm được... không biết các bác thấy sao. Về khoảng nhiên liệu thì em không biết thế nào. Có bác nào mua, chạy qua cho y kiến thì quá tốt.
Với yêu cầu của bác, nói thật chỉ có Caren đáp ứng được ngoại trừ cái tên Kia. Nếu bác muốn biết Caren có được không, chạy ổn không, bền không thì bác @anhbocau có câu trả lời thích hợp cho bác. Anh ấy là người tiêu dùng thông minh.
Ps: em nâng ball @anhbocau chút :D

Hạng B1
24/6/12
66
20
8
nói đi nói lại thì thấy bác chủ chọn con ertiga ngay từ đầu tư vấn chi nữa, nếu như trong tầm tiền 650củ yêu cầu xe mới 7 chỗ thì hầu như ko còn con nào khác vậy thì đâu có gì mà chọn lựa để tư vấn . topic này phải đổi lại có bác nào chạy ertiga cho ý kiến thì chính xác hơn