Tập Lái
31/7/06
17
0
0
RE: Xe Nissan Terano đời 2002

Tôi định post mấy cái ảnh của xe này lên cho các bác xem thì ko post được??? có cách nào nhỉ?

NTN
Tập Lái
5/1/07
16
0
0

Trích đoạn: thangdt74

Các bác cho tôi hỏi giùm, có 1 thằng tây nó bán lại cho tôi con xe dự án biển NN, màu ghi, máy chạy xăng 2.4 nó bán 20.000usd có mua được ko?

Trích đoạn: thangdt74

xin chào, rất vui khi có ông bạn cũng thích loại xe này. tôi để xe ở 52 Lê Đại Hành, HN. nếu cậu muốn qua xem thì qua đi. đt của tôi là 0913207794-Thắng
Thế này là thế nào hả các bác
, rốt cuộc thì bác thangdt74 muốn mua xe hay là bác ấy muốn bán xe???Hay tiếng Việt mình nhiều nghĩa quá nên em không thông

Mà hôm rồi thấy có bác kia kêu Tè là xe rẻ nhất trong dòng xe địa hình nên bọn Tây nó mới chọn để chạy dự án.Em thì em cũng mê thật nhưng nghe bác ý nói xong là nhìn con Tè với ánh mắt khác ngay

Hạng B1
18/4/07
96
0
0

Bác NTN nói cũng phải. Theo em biết thì Te nhập về cũng khoảng 20K, nếu mà ông Tây kia cũng đòi 20K thì = xe mới. Hic hic hic...

Bác thangdt74 thử gạ lão xem bớt chút để anh em OS còn liều một phen chứ. Em tính khoảng 17500$ có ổn không? Các bác cho ý kiến.

Tập Lái
31/7/06
17
0
0

các bac àh, xe này tôi mua để đi thôi mà. tôi cũng đang gạ bán giá 17K thì mua. Tôi thấy xe này đẹp quá với lại thằng Tây này đi ít lắm khoang 5vạn KM thì phải nên đang hởi các cao thủ đi xe biển NN này có được ko? tôi phân vân quá....nếu nó về nước rồi thì coi như mình đi xe ko chủ ....

Hạng B1
18/4/07
96
0
0

Em cũng có tâm trạng như bác thangdt74 vậy. Nhưng muốn vừa rẻ vừa tốt thì khó nhỉ. Bác cứ thử gạ gẫm hạ giá đi, bác lấy được 17K thì quá đẹp, còn nếu bác để cho em, em vote bác 1K luôn = 18K. Thanks bác.

Hạng B1
18/4/07
96
0
0

Bác KienPC có kinh nghiệm gì về biển NN cho anh em ý kiến luôn nhé. Thanks bác!

Tập Lái
17/5/07
6
0
0

Chao bác Phuong Ho, con 14K giống tình trạng của thangdt74 là máy xăng hả bác? tôi nghĩ là máy dầu đấy. Tôi cung chỉ có khoảng 20K trở xuống mà muốn đi xe nhập tìm mãi mà chẳng thấy có con nào cả. Mấy lần trước nhìn thấy con xe Nissan Terrano II này rồi, đẹp quá thèm muốn chết luôn. nếu bác thangdt74 bảo nó bán cho tôi con này giá 19K thì bác gọi cho tôi nhé 0935379599. cám ơn bác nhiều....

Tập Lái
17/5/07
6
0
0

àh mà cho tôi hỏi các chuyên gia về otô saigòn chuyện này nhé! không biết xe dự án nếu chạy biển NN (vừa sang trọng mà bây giờ tôi thấy các xe hàng hiệu đều chạy biển NN cả) thì chậy bao nhiêu năm là hết khấu hao để tính thuế nhỉ?
ví dụ như 50-70% giá trị xe chẳng hạn. nếu thế sau này muốn đổi sang biển cho mình thì tính thuế như nào? chuyện này tôi chẳng biết tí gì cả? mong các bác cho tôi biết với nhé! xin cảm ơn nhiều nhiều....ít tiền là khổ thế:mad:

Tập Lái
17/5/07
6
0
0

Trích đoạn: .....
không thành vấn đề đâu các bác ơi , em cũng đang chơi 1 em chạy vô tư , lâu lâu bị dịn thì phải xỉa là chuyện đương nhiên (nhớ cười thật tươi và nói em lái xe cho công ty )
Tính ra vẫn rẻ chán so với xe cùng nhưng phải đóng thuế đàng hoàng ....lại an toàn nữa (vì mình không dám chạy ẩu ) với lại với từng ấy tiền thì ....xe rất dở nếu mua loại đóng thuế đầu đủ
Sau 2 năm chạy tổng thiệt hại 1.300.000 VND ( đa sổ bị chụp ở ngoài tỉnh )..quá rẻ
nếu như em lấy số tiền thuế đó mà đóng phạt thì ..còn llâu mới hết
Lại có cảm giác vui vui khi lái nó nữa chứ , lâu lâu hồi hộp cứ như là ...đi chơi với Phở ấy
Có một điều bất tiện là..........không dám lái đi offline với các bác và đương nhiên hạn chế công khai
Đó là cảm giác của em thôi các bác ạ ..đừng chửi em nha

bác này nói phải quá, thế thì cứ đi xe biển NN thôi, tiền ít mà xe xịn, tội gì nhỉ....