Hạng C
28/2/06
587
2
18
52
tp hcm
RE: Xe ôtô du lịch Trung Quốc có mặt tại VN

nói chung là mọi người ai cũng mong muốn mình được sở hữu một chiếc xe hơi để được hưởng thụ. vừa đi làm và khi rảnh rỗi chở gia đình đi chơi đây đó.
Tuy nhiên xét cho cùng thì với điều kiện hệ thống gao thông và sự trật trội đông đúc ở các thành phố lớn như hiện nay thì mặc dù giá xe hiện nay rất cao nhưng theo em nghĩ thì cũng không đến nỗi vô lý đâu ạ ! hãy thử tưởng tượng nếu giá xe rẻ hoặc cho nhập loại xe chất lượng kém giá rẻ về thì mỗi người dân có thu nhập trung bình sẽ có một chiếc xe thì không cần tính đến đường để đi mà chỉ cần chỗ đậu xe thôi liệu có đủ chỗ không ? hay là nhìn cảnh tắc đường mỗi ngày thấy ngán quá lại về bán xe để đi xe máy ? hay lại đề nghị chính phủ cấm bớt xe đi ra đường ?
Còn về giá xe liên doanh cao tôi nghĩ không hẳn là do họ "vơ vét" túi tiền của người tiêu dùng mà là do mức thuế suất cao cho nên đội giá xe lên cao đấy thôi.
Mà giá có cao thì còn có đường để cho xe nó chạy chứ . bàn thân cái xe khi được tạo ra thì mục đích là để di chuyển chứ , đâu phải có cho nhiều để rồi xếp thành hàng ,thành bãi đâu ?
em có vài lời mong các bác đừng chửi.

Hạng B2
16/5/05
136
0
0
40

Phải nhiều xe gây tắc đường thì chính phủ mới làm thêm đường chứ ạ, chứ ngồi đợi chính phủ làm đường cho dân đi thì biết đến bao giờ.

Tập Lái
11/4/06
22
0
0

Em thì cứ muốn hỏi là tại sao đã hơn 10 năm trời bảo hộ cho xe hơi rồi mà đến giờ này còn vì lý do kẹt đường nên chưa phát triển xe hơi được, Ăn tiền người dân còng lưng đóng thuế, ngồi đó để làm gì các bác? Hay là chờ đến lúc bị phanh phui ra rồi mới chịu đổ lỗi do trình độ có hạn:mad: không có năng lực hay muốn tham nhũng thì xuống quách cho người khác làm. Tiếc là không ai bắt những người năng lực kém từ chức.

Hạng C
28/2/06
587
2
18
52
tp hcm

bác ơi người này tham nhũng bị xuống người khác lên thì có chắc là không tham nhũng ?
hoàn cảnh đó ở quốc gia nào thì cũng bị trải qua một gia đoạn như vậy thôi . ta đi sau thì trải qua sau thôi mà . từ từ rồi đâu cũng vào đó thôi.
Thôi xin các bác trở lại với xe du lịch Trung quốc đi , em lại đang lo là khi xe TQ có nhiều chắc em chẳng dám cho ai mượn xe của mình nữa - nó mà đổi đồ thì khốn .
không biết như vậy có ích kỷ hông các bác?

Tập Lái
10/4/06
30
0
0

Xe tàu tại TQ cũng không rẻ, chất lượng tốt. Nhưng sang VN thì chưa biết là chất lượng ra sao. Chỉ sợ như xe máy thôi, mấy bác nhà ta sang TQ đặt hàng chp phù hợp với giá VNs => KL: Xe tàu zin 100% thì OK nhưng về TMT thì bao nhiêu % của FAW,% của bác Hữu và % của làng nghề thì chịu. Bác nào dũng cảm mua thì cho em mượn thử nhé.

Hạng C
28/2/06
587
2
18
52
tp hcm

hôm trước có thằng bạn chạy taxi tải Thành Hưng (là xe tải của TQ sản xuất) nghe em hỏi là xe chạy ngon hông , nó bảo em lên chạy thử thì biết liền . em thấy số má của nó khác khác với lại nghe kiểu nó nói vậy em té luôn . chỉ sợ...

Hạng C
19/4/06
503
7
0

em nghĩ là xe Tàu ở tỉnh lẻ chúng em sẽ mua nhiều đó các bác a!!!:D

Hạng B2
14/9/04
195
0
0
Sì Gòn.

Nhất trí với bác Thành Hải Dương. Hy vọng chất lượng kg đến nổi nào để dân ta còn được nhờ.

Hạng C
28/2/06
587
2
18
52
tp hcm

mình phải cương quyết chứ , nó toàn đưa hàng đểu sang mình. mình thì hy vọng là chất lượng không đến nỗi nào . nhưng mà chất lượng nó mà đến ....nỗi nào thì chắc ...tèo.

Hạng B2
11/5/05
101
5
18
39
hoaian.tuybut.com

em nghĩ là chính phủ chúng ta nên xem xét lại việc này thì hay nhỉ. xe tàu vẫn cho nhập mà phải có những kỹ sư của Việt Nam chúng ta kiểm định lại rồi coi có cho phép nhập hay la ko,như vậy thì những người mà ( trót mua ) sẽ phải đỡ lo về mặt an toàn em chỉ góp ý như vậy có gì ko phải mấy bác bỏ qua cho