Tập Lái
18/3/08
29
0
0
RE: XE SẢN XUẤT TRONG NƯỚC CÓ TĂNG GIÁ?

Trích đoạn: VW

trong HĐ Toyota của em đang kí cuối tháng 2 thì có thòng thêm câu " 2 bên có trách nhiệm không được xin tăng hay giảm giá gì so với giá trị ghi trên hợp đồng trong trừong hơp toyota VN không thay đổi giá niêm yết " ??? Vậy thì giá xe lên thì nhà em phải bù thêm tiền à. Khoảng đầu tháng 5 nhận xe

Đúng rồi đó bác, nếu To tăng giá thì đại lý sẽ tăng tương ứng và chúng ta là người lãnh đủ!

Tập Lái
18/3/08
29
0
0

Trích đoạn: vinhhip

Trích đoạn: mazda3black

Trích đoạn: GIRL_CIVIC

Dạ Em thật là cám ơn Anh. Em có hối sale rồi, trong HĐ ký giao xe trong tháng 5 mà Em thấy báo chí nói vụ tăng thuế NK linh kiện E run quá đi thôi.
Thím cứ bảo với sales là nếu ko có xe trong tháng 4 này thì tôi rút cọc lại, rồi thím qua đại lí Honda Vinh - Tân Miền Trung - cọc xe đúng 1 tháng là có ngay [8|]
nếu thế thì chị bỏ 10tr rồi qua bên Honda Vinh - Tân Miền Trung cọc. còn hợp đồng bên Cộng Hòa bác bỏ đi. Bác ko lấy xe thì bên Cộng Hòa fải trả lại cọc cho bác. Thế là chả mất j nhé.

Theo em là khi ký hợp đồng và đặt cọc thì đại lỹ cũng yêu cầu mình cam kết lấy xe, nếu không lấy thì mình sẽ mất tiền cọc. Tuy nhiên còn tùy đại lý và tùy quan hệ nên có thể họ sẽ trả lại. Thế thì may quá rồi

Tập Lái
18/3/08
29
0
0

Trích đoạn: Bate

Sao em vừa hỏi ông bạn làm phòng PURCHASE trên Honda (15h40' ngày 09/Apr) thì bảo rằng chưa có tăng giá nào cả.
Mà hợp đồng mua bán xe Civic là hợp đồng chuẩn của hãng, làm gì có chuyện hợp đồng ở các đại lý lại khác nhau được.

Theo em biết thì hãng ký hợp đồng với đại lý thôi, đại lý ký hợp đồng với khách hàng và hợp đồng của đại lý khác nhau có thể khác nhau. Thế mới có chuyện các hãng nhắc nhở đại lý thêm điều khoản điều chỉnh giá nếu có.

Tập Lái
18/3/08
29
0
0

Trích đoạn: trungkien_civic

em chỉ thấy nó tăng giá 1.8 MT, còn 1.8 AT và 2.0 thì giá vẫn thế . Lạ nhẩy [8|] .

Giá 1.8 M/T tăng là do có thêm 2 đèn sương mù thôi các bác ạ!

Tập Lái
18/3/08
29
0
0

Thông tin mới nhất đây:

Giá xe trong nước có thể tăng nhưng không nhiều (1-2%)
Tuy nhiên các hãng đều đang nghe ngóng tình hình vì sợ báo chí lên tiếng không tuân theo định hướng không tăng giá của chính phủ.

Thực tế các hãng đang chờ xem ai là người đầu tiên tăng giá.
Một nguồn tin cho biết Honda đã có giá mới nhưng chưa thông báo (???).

Thuế trước bạ có thể tăng sớm nhất là đầu tháng 6.

Thuế tiêu thụ đặc biệt không có gì thay đổi cho đến hết năm 2007.

Hạng D
10/4/08
1.686
2.302
113

hehe cuối cùng em cũng bớt lo rồi.Hóa ra em có thằng bạn học cũ làm bên kim thanh.Nó nói để nó giúp em :) .Thiện tai mô phật :D