Tập Lái
2/4/08
21
0
0
53
Các Anh ơi,
Mấy hôm nay Em đọc báo thấy đăng tin sẽ tăng thuế nhập khẩu linh kiện xe hơi. Em lo quá, chả là Em có đặt cọc mua một chiếc CIVIC và trong hợp đồng nó có ghi một câu mà làm Em thấp thỏm _"Trong trường hợp có sự thay đổi về giá xe và các thiết bị kèm theo xe, giá thanh toán là giá được công ty Honda VN công bố tại thời điểm nhận xe"..hic..hic.. Không biết hồi trước các Anh mua xe nó có ghi điều khoản giống như HĐ của Em hay không? Gom tiền bên nội bên ngoại mới đủ tiền mua 1 chiếc, tăng giá thì chắc Em ốm mất. Em đăng ký được 2 ngày rồi, mà suốt 2 đêm Em chẳng ngũ nghê được gì, chỉ nằm mơ thấy chiếc xe nó vuột khỏi tay Em. E có điện thoại cho sale Cộng Hòa dụ khị cho Em nhận xe sớm Em bồi dưỡng mà họ chẳng chịu..hu..hu..Các Anh có thông tin như thế nào thì cho Em hay với nhé! Em đa tạ các Anh nhiều!

Last edited by a moderator:
Hạng D
8/9/07
3.996
275
83
52
RE: XE SẢN XUẤT TRONG NƯỚC CÓ TĂNG GIÁ?

Tăng là cái chắc bác ạ, không những tăng thuế nhập khẩu linh kiện lắp ráp mà còn tăng: Thuế tiêu thụ đặc biệt và thuế trước bạ-> Giá có thể lên ước tính từ 3 - 5 K. Thời điểm tăng: chưa biết.

Hạng D
1/4/08
2.242
32
48
Saigon
otosaigon.com

Chắc chắn là tăng xe nhập khẩu rồi đó , còn xe trong nước toàn là của các sếp không , thì làm sao tăng thuế linh kiện được , có tăng là tăng thêm tiền lời cho các sếp mà thôi , không nhiều đâu? [8D]

Hạng B2
2/11/07
322
0
16
Tropicco- Đà Nẵng

Trích đoạn: GIRL_CIVIC

Các Anh ơi,
Mấy hôm nay Em đọc báo thấy đăng tin sẽ tăng thuế nhập khẩu linh kiện xe hơi. Em lo quá, chả là Em có đặt cọc mua một chiếc CIVIC và trong hợp đồng nó có ghi một câu mà làm Em thấp thỏm _"Trong trường hợp có sự thay đổi về giá xe và các thiết bị kèm theo xe, giá thanh toán là giá được công ty Honda VN công bố tại thời điểm nhận xe"..hic..hic.. Không biết hồi trước các Anh mua xe nó có ghi điều khoản giống như HĐ của Em hay không? Gom tiền bên nội bên ngoại mới đủ tiền mua 1 chiếc, tăng giá thì chắc Em ốm mất. Em đăng ký được 2 ngày rồi, mà suốt 2 đêm Em chẳng ngũ nghê được gì, chỉ nằm mơ thấy chiếc xe nó vuột khỏi tay Em. E có điện thoại cho sale Cộng Hòa dụ khị cho Em nhận xe sớm Em bồi dưỡng mà họ chẳng chịu..hu..hu..Các Anh có thông tin như thế nào thì cho Em hay với nhé! Em đa tạ các Anh nhiều!
Câu này mới có đây, hồi em mua xe - hợp đồng đâu có câu này.

Tập Lái
2/4/08
21
0
0
53

Trời, vậy là Em chết rồi...

Hạng B2
6/1/08
109
0
0
Sài Gòn

Cứ bình tĩnh , chuyện đâu còn có đó theo em thì chưa tăng trước tháng05 này đâu, c1b bác chò xem nhé.
@girl_civic: bác nên hối sales mau giao cho bác đê.

Tập Lái
2/4/08
21
0
0
53

Dạ Em thật là cám ơn Anh. Em có hối sale rồi, trong HĐ ký giao xe trong tháng 5 mà Em thấy báo chí nói vụ tăng thuế NK linh kiện E run quá đi thôi.

Last edited by a moderator:
Hạng B2
9/4/07
239
3
18
HN

Chắc là rục rịch tăng giá xe sx trong nước đấy các bác ạ. Bạn em đặt Vivant cũng lâu rồi nhưng chưa lấy được xe, sáng nay sale gọi điện báo VIDAMCO có fax xuống các đại lý thông báo: Giá xe sẽ có điều chỉnh nếu giá linh kiện thay đổi theo chính sách thuế, áp dụng cho cả những HĐ đã ký nhưng chưa bàn giao xe. :mad:

Hạng B2
6/1/08
109
0
0
Sài Gòn

bác fải dùng mọic cách giống em nè, hù dọa -hăm-tiền-báo chí..:) :) nên lấy xe trong vòng có 2 tuần. Mà bác girl_civic mua ở đại lý nào vậy ?