Hạng B2
19/3/07
245
0
0
RE: XE SẢN XUẤT TRONG NƯỚC CÓ TĂNG GIÁ?

Mấy bác đọc đoạn này sẽ rõ:
Theo tính toán của các nhà nhập khẩu ôtô, khi ở mức thuế 60% các mẫu xe có giá bán trên dưới 50.000 USD/chiếc sẽ bị đội giá thêm khoảng 8.000 USD/chiếc khi ở mức thuế 83%.
Đơn cử mẫu xe SUV đắt hàng nhất trong thời gian qua là Hyundai Santa Fe bản 2.2 AT 4WD CRDi trước đây có giá khoảng 53.000 USD thì nay sẽ tăng thêm trên 5.000 USD/chiếc; hay như mẫu xe sedan nhập khẩu khá ăn khách hiện nay là Toyota Camry sẽ bị tăng giá thêm khoảng 8.000 - 9.000 USD/chiếc. Với bất kỳ khách hàng nào thì mức tăng giá như vậy cũng khiến những lựa chọn của họ có thể bị chi phối.
Tương ứng với mức tăng thuế nhập khẩu linh kiện thêm 3-5%, giá bán của các loại xe “nội” cũng sẽ được điều chỉnh tăng lên chút ít. Tuy nhiên, nhiều ý kiến cho rằng giá xe lắp ráp trong nước thậm chí sẽ tăng gần như tương đương mức tăng bình quân ở thị trường xe nhập khẩu.

Hạng B2
13/2/08
221
0
16
45
Hà Nội

Nhưng mà e chưa thấy các hãng xe liên doanh trong nước có động tĩnh gì về việc tăng giá xe các Bác nhỉ. Muốn biết chắc Bác nào phải thử hỏi đặt đại lý xem TN

Hạng D
8/9/07
3.996
275
83
52

Bắt đầu từ đầu giờ chiều nay(23/4) tất cả các hợp đồng của Hon sẽ có giá mới các bác ạ.

Tập Lái
10/4/08
26
0
1

@manhcuong: Giá mới của Honda là bao nhiêu hả bác?

Hạng D
10/4/08
1.686
2.302
113

hic em có thấy bảng giá của honda kim thanh.Chiếc 1.8 MT tăng thêm gần 1k USD. Hic ko biết có ảnh hưởng gì đến cái hợp đồng giao xe cuối tháng 5 đã kí của em không :mad: . Mô phật ....

Hạng F
22/5/05
17.658
6.052
113
59
Thành phố Run Quất

Thực ra cái tăng linh kiện 3 -5% là cái cớ cho xe VAMA tăng lên cho gần = xe nhập , rồi các bác sẽ thấy . Nếu Lờ đờ ko tăng thuế LK lên mà trong nước VAMA điều chỉnh giá xe tăng thì chẳng lẽ làm muối mặt lờ đờ sao ?

Tập Lái
2/4/08
21
0
0
53

Mai Em sẽ lấy xe các Anh, Chị ạ...phù..sáng nay đóng trước bạ & mọi thứ..coi như sáng mai nhận xong và hoàn tất. Giá cũ chưa thay đổi gì cả..Em share với các Anh Chị niềm Hạnh Phúc của Em!
Nhân tiện Em cám ơn Anh Cordonbleu một lần nữa, nếu không có sự trợ giúp của Anh chắc không biết đến khi nào Em mới nhận được xe..
Thân:)

Last edited by a moderator:
Hạng B2
6/1/08
109
0
0
Sài Gòn

Trùi , em cám ơn hoài ngại quá. Chuyện nhỏ như con thỏ muh, bỏ qua đi em.

tts confirmed
Hạng B2
20/6/06
313
6
18
Hà Nội
vantaibacnam.com

Trích đoạn: GIRL_CIVIC

Mai Em sẽ lấy xe các Anh, Chị ạ...phù..sáng nay đóng trước bạ & mọi thứ..coi như sáng mai nhận xong và hoàn tất. Giá cũ chưa thay đổi gì cả..Em share với các Anh Chị niềm Hạnh Phúc của Em!
Nhân tiện Em cám ơn Anh Cordonbleu một lần nữa, nếu không có sự trợ giúp của Anh chắc không biết đến khi nào Em mới nhận được xe..
Thân:)
Thế nghĩa là sao các bác[8|]. Em đã hỏi thử chú sêu v/v lấy xe sớm nhưng kô có kết quả[:-]