Hạng B2
15/5/07
125
0
0
46
RE: Xe SHi bị nóng!

:D Để kiểm tra bạn thấy kim chỉ ở giữa đồng hồ có một vạch , thường thì kim tới đó là quạt quay !
Nếu qua vạch đó mà quạt không quay:( = hư quạt :mad:or hư cảm biến nhiệt[>:] " nước bẩn nghẹt ống cũng là vấn đề đó nghen "[&o]
:D:D:D:D:D:D:D:D

Hạng B2
28/4/06
328
0
0

Bạn qua tiệm Đức Thành - 5A Phủ Doãn ( Ngay cạnh Thắng Béo). Bảo Mr.Thành hoặc Lê kiểm tra và sửa cho. Chỗ này làm cẩn thận và không quay như T.B

Tập Lái
19/7/07
20
0
0

xe em mới mua mà cũng nóng lắm các bác à??? kim nóng chỉ đến vạch giữa vạch c và vạch H nhưng mà đi hơi nóng cứ phả và chân khó chịu lém,con bồ ngồi đằng sau cũng kêu nóng chân,mở cốp nóng cốp??thế có nên mang ra thợ kiểm tra lại ko các bác???em vừa mua được vài ngày

Hạng B2
28/4/06
328
0
0

XE Sh nó thế bác ạ . Không vấn đề gì đâu, chỉ khi kim nhiệt báo lên vạch H mới sợ, còn bình thường nó ở vạch giữa thôi.

Tập Lái
19/7/07
20
0
0

trời,nói vậy đi dim chiến sướng hơn rùi,hix hix,thank bác nha,em mới đú đởn vác em nó về thấy nóng quá mà hóa ra là bình thường,hix,sh chán chết

Hạng B1
23/11/04
87
0
6
40

chào bác em cũng đã tưng bj hiên tương như vậy nhưng em thấy em chỉ cần tháo cái lúp bê gì đó là ok bởi cái đó nó hoạt động khi máy nóng nó sẽ mở nước để tuanhoanf máy nhưng đó là ở xứ lạnh còn về mình thì nên mở để lấy ra cho nước được tuần hoàn...đó là vài ý kiến của em

O.S.P.D
18/11/06
2.005
25
38
Ha noi

Trích đoạn: hsvzip

chào bác em cũng đã tưng bj hiên tương như vậy nhưng em thấy em chỉ cần tháo cái lúp bê gì đó là ok bởi cái đó nó hoạt động khi máy nóng nó sẽ mở nước để tuanhoanf máy nhưng đó là ở xứ lạnh còn về mình thì nên mở để lấy ra cho nước được tuần hoàn...đó là vài ý kiến của em

ko hiểu ý bác là sao nữa, bác cụ thể đi xem nào??

Hạng C
11/7/05
590
0
16
53
Cộng hòa DCND Hải Phềnh!

Sáng CN em lượn qua Thắng Béo ở Phủ Doãn, nó bảo thay loạn xị, bảo là do két nước ko làm mát được ---> sửa hết >1triệu! Em bảo ko đủ tiền nên lượn! Em chạy ra bác Thành ở 11C Cao Bá Quát! 30p sau là OK! Xe em bị cháy cái cầu chì quạt do chập dây điện quạt! Nối dây, sửa lại cầu chì là xong chứ có phải hỏng gì đâu!
Xe em bây giờ chạy chậm kim nhiệt cũng chỉ ở mức giữa thôi vì tầm đó là quạt bắt đầu chạy rồi!

Tập Lái
19/7/07
20
0
0

trời,đừng dại mà ra phủ doãn,toàn thằng vặt lông gà đó bác,xe em kim cũng chỉ đến vạch giữa,nhưng mà ngồi cái xe nóng bỏ xừ,đi dim chiến quen rồi nên ngồi SH hông sướng mấy:D

Tập Lái
18/8/07
3
0
0

em định múc 1 em Shi, mà nghe các bác bảo là nó cứ hay bị nóng, run quá, em cũng kô rành về xe nữa, mấy bác cho em ngu tí: kô biết là Shi xài nước giải nhiệt là nước fông tên ( water) hay là nó xài cooler như là oto dzị ?