Hạng D
4/4/16
1.810
3.117
113
Tp.HCM
Hôm T7 rồi mềnh cũng xém bị y chang nhưng xe rác. Chạy mất dạy chớ em không thông cảm (đại loại như xe lớn giảm tốc độ khó khăn hay khó chuyển hướng) được. Xe mềnh còn gần với xe con bên phải hơn trong cờ líp bác chủ mà xe rác còn ép em thắng đứng xe luôn (nó gần như chạy song song với em, nó chỉ nhỉn cái đầu lền 1 tí xíu). Tại sao mềnh phải quan sát quanh xe khi đang chạy bình thường mà không phải là xe tải quan sát có đủ khoảng trống để vượt không sao lại vượt??! Nói tóm lại xe tải không thể chạy như vậy được! Em không cảm cho xe tải

• Like
Reactions: nta139
Hạng D
5/11/07
1.248
69
48
47
Bác ơi.. lấn trái như vậy là lỗi rồi.. Bác chủ đi đúng phần đường mà.

Không ai nói bác chủ sai , nhưng đi đường VN mình an toàn cho mình là chính. Giống như thắng gấp xe sau đụng là lổi xe sau. Nên em chạy lúc nào cũng giữ khoan cách với xe trước để chừa đường thắng cho xe sau kg tông đít.

• Like
Reactions: 2happy
Hạng F
16/7/15
6.295
25.149
113
Hôm T7 rồi mềnh cũng xém bị y chang nhưng xe rác. Chạy mất dạy chớ em không thông cảm (đại loại như xe lớn giảm tốc độ khó khăn hay khó chuyển hướng) được. Xe mềnh còn gần với xe con bên phải hơn trong cờ líp bác chủ mà xe rác còn ép em thắng đứng xe luôn (nó gần như chạy song song với em, nó chỉ nhỉn cái đầu lền 1 tí xíu). Tại sao mềnh phải quan sát quanh xe khi đang chạy bình thường mà không phải là xe tải quan sát có đủ khoảng trống để vượt không sao lại vượt??! Nói tóm lại xe tải không thể chạy như vậy được! Em không cảm cho xe tải
xe tải sai từ đầu đến đít...

... nhưng... ae ta phải né những thằng mất dạy như vậy nếu muốn giữ mạng mà về nhà...

kinh nghiệm là gặp mấy thằng từ ben/bus trở lên mà thấy dậm ga ầm ầm (đãm bảo 100% nếu bắn tốc độ là nó ăn đủ) thì nên né... tụi nó sẳn sàn tạt bất cứ lúc nào; xảy ra chuyện lại bảo mất thắng... mất dạy chứ mất thắng cái qq...

23/10/06
14.638
5.121
113
Cái này giống cố tình hơn là vô ý =.=

e đoán là xe con lo tám, chạy chậm ở làn tốc độ cao hơn và mở clip hài to không biết tín hiệu xin vượt của xe tải nên xe tải chạy lên tấp đầu cho bỏ ghét!