Hạng F
Thành viên BQT
8/6/16
5.628
12.529
113
Sài Gòn
Xe tải tạt đầu ô tô rồi bỏ chạy

Bài viết từ bạn Florence Lam đăng tải trên MXH Facebook về sự việc bị xe tải va chạm làm hư hỏng phần đầu xe, sau đó xe tải bỏ chạy, với nội dung như sau:

''Mời bà con xem camera hành trình ghi lại cảnh tài xế xe tải 63C-00734 vượt ẩu cúp đầu gây tai nạn cho gia đình mình tối mùng 2 tết (ngày 29/1/2017) tại đường dẫn vào cao tốc Trung Lương - Hồ Chí Minh, hướng từ Trung Lương về Hồ Chí Minh.Xin share rộng rãi để lên án tài xế bất chấp luật pháp, tính mạng và tài sản người khác.''
Hình ảnh xe ô tô con sau va chạm:

(Click vào để xem video)

Nguồn: Florence Lam - FB

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
11/7/13
140
188
43
Tp. Hồ Chí Minh
Bác tài lo tám quá không để ý xe xung quanh, xe tải vì né xe con phía trước nên xi nhan xin vượt gấp. Trường hợp như trên e sẽ quan sát phía trước tại sao xe tải lại xi nhan vậy rồi chủ động giảm tốc độ nhường đường. Có những quy tắc bất thành văn khi chạy trên quốc lộ chung với các loại xe tải, xe khách, xe container chứ không phải đường ta ta cứ thong dong chạy. Chia buồn cùng bác chủ xe.

Hạng B2
1/3/09
467
132
43
Bác tài lo tám quá không để ý xe xung quanh, xe tải vì né xe con phía trước nên xi nhan xin vượt gấp. Trường hợp như trên e sẽ quan sát phía trước tại sao xe tải lại xi nhan vậy rồi chủ động giảm tốc độ nhường đường. Có những quy tắc bất thành văn khi chạy trên quốc lộ chung với các loại xe tải, xe khách, xe container chứ không phải đường ta ta cứ thong dong chạy. Chia buồn cùng bác chủ xe.
Bác ơi.. lấn trái như vậy là lỗi rồi.. Bác chủ đi đúng phần đường mà.

• Like
Reactions: proacem4a1
Hạng D
4/11/16
1.807
3.973
113
Em đồng ý với nhận xét của bác nhưng kiểu tạt đầu va quẹt rồi bỏ chạy luôn của xe tải là hành động không thể chấp nhận được, lên án là đúng.

Hạng B2
11/7/13
140
188
43
Tp. Hồ Chí Minh
Bác ơi.. lấn trái như vậy là lỗi rồi.. Bác chủ đi đúng phần đường mà.
Em đâu nói bác chủ sai đâu bác :) Chỉ là bác chủ hơi lơ là quan sát tình huống xung quanh xe mình thôi. Với lại khi đi ngoài quốc lộ thì nên chủ động nhường đường cho các xe lớn hơn vì xe họ thắng hay chuyển hướng rất khó khăn. Nói chung tránh voi chả xấu mặt nào đâu ạ.

• Like
Reactions: vantamvo and 2happy
Hạng B2
11/7/13
140
188
43
Tp. Hồ Chí Minh
Em đồng ý với nhận xét của bác nhưng kiểu tạt đầu va quẹt rồi bỏ chạy luôn của xe tải là hành động không thể chấp nhận được, lên án là đúng.
Vâng Bác! Xe tải rất là thiếu trách nhiệm. Hoặc có khi quẹt ở đuôi xe nên bác tài xe tải ko hay biết có va chạm ?! Nếu có phân đoạn bác chủ xe đuổi theo để làm rõ mọi chuyện thì hay hơn. Dù gì về lý xe tải sai tất tần tật. :3duongbia:

• Like
Reactions: 2happy and VNET
Hạng B1
1/4/12
53
391
53
0908.419.102
maunhadep.net
bị 1 lần là lên tay nghề liền hà bác, chúc mừng bác đã có thêm kinh nghiệm nhớ đời :)
em hồi mới lấy xe cũng bị vậy, hên là nhẹ hơn bác chỉ bị bảng số nó cà trầy nấp capô :(

Hạng F
12/10/16
7.500
6.358
113
Xe tải chạy kinh nhỉ, bác chủ giảm tốc 1 chút xíu thì bình an vô sự rồi

• Like
Reactions: North2000