Hạng B2
6/9/06
128
6
0
Theo báo VN Express sắp tới đang xét duyệt tăng tốc độ cho xe con và xe tải ... http://www.vnexpress.net/Vietnam/Xa-hoi/2006/09/3B9EE3D7/
Theo tôi tốc độ nên tăng lên 100km/h phù hợp hơn ... Xin các bác phát biểu cảm nghĩ ..

Hạng B2
1/8/05
228
5
18
56
Khu Qui Hoach Treo
RE: Xe tải, xe khách có thể được tăng tốc độ 10 km/h

Có thế chứ, theo em chỉ cần thêm 10k cho đường nội thị và 20K cho xa lộ là đủ.

Hạng B2
8/8/04
133
0
0
43

Từ tp HCM đi Vũng Tàu, qua Thị trấn Long Thành và qua cầu Cỏ May, đường rộng, đẹp như thế mà nói là đường nội thị, chỉ cho đi 40km thì sao mà chạy? Mấy cái chỗ này theo em phải cho xe du lịch chạy tối đa 60km, xe tải xe khách 55km thì mới hợp tình hợp lý. Ngoài xa lộ thì cho xe du lịch tối đa 90km. Xe tải xe khách 80km là ổn

Hạng D
14/9/05
2.654
138
63
MORRISON EXPRESS VN

Xe tải mà chạy lên 80 km/h thì em nghĩ là không an toàn và khả thi bác mixer ah, vì xe tải chở hàng nặng, cồng kềnh, độ an toàn của xe tải là kém nhất;) em có mấy lần phải leo lên xe tải cho mấy bác tài chở đi xử lý hàng, đường Xuyên Á, Bình Dương mà mấy bác quất lên 80 km/h thì "teo" bác ah, bồng bềnh và nhún như con thú nhún, khi nhấp nhẹ thắng thì sàng thấy mà ghê:D

Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113

@Bác Binhtri: Chính xác đó bác, chưa kể hệ thống thắng hiệu qủa kém do luôn qúa tải, ngoài ra độ mòn của lốp lớn hơn các loại xe khác. Nếu chạy đúng tải, xe bảo đảm kỹ thuật thì không ngại lắm.

Hạng C
9/4/06
576
356
63
49
Quận 2

Có thế chứ, theo em chỉ cần thêm 10k cho đường nội thị và 20K cho xa lộ là đủ.
Em cũng đồng ý với ý kiến của bác.

Hạng F
30/7/06
12.518
4.298
113
Vungtau, HCMC, HN, BD, OTC, MSFC...

Cứ cho tăng tốc thoải mái đi các bác nhỉ. Nghiến hết mấy chú qua đường ẩu thì chỉ còn người đi đàng hoàng hoặc không dám ẩu là "đường ta rộng thênh thang ....8 thước" ngay !!!:D :D:D

Chi Hội Trưởng SubaruFC
15/6/06
2.729
1.581
113

Đúng là ở VN hay bị băng qua đường ẩu...:mad:, em đi trên đường quận 7 , chạy cũng hơi nhanh phải thắng gần chết vì một chú băng qua đường, tay cầm một cái cây dài, tay kia cần ly cầfe vừa đi vừa uống, đặc biệt nhất làm ắt nhìn qua chiều bên đ7ừong bên kia:mad:, po tay, sang đường bên này mà nhìn đường bên kia.
Cứ tăng tốc độ lên, phóng ầm ầm, hết dám băng, tự giác ra cầu vượt hoặc ngã tư mà băng. Em ở nước ngoài,nhìn đường trong thành phố ko dám băng luôn, chạy ầm ầm. Mà băng qua gây tai nạn thì mình đền cho nó chắc sặc máu quá.
Bởi bọn tây sang VN thường bảo nhau, cứ bình tĩng băng sang, người vietnam ko bao giờ cố tình đụng đâu (they never try to hit you):D

Hạng B2
8/8/04
133
0
0
43

Trích đoạn: phantan

@Bác Binhtri: Chính xác đó bác, chưa kể hệ thống thắng hiệu qủa kém do luôn qúa tải, ngoài ra độ mòn của lốp lớn hơn các loại xe khác. Nếu chạy đúng tải, xe bảo đảm kỹ thuật thì không ngại lắm.

Cái vấn đề này thì lại liên quan đến sự minh bạch của XXX và đ@ng kiểm rồi bác ơi. Nếu làm công minh thì chẳng xe nào mà không đảm bảo an toàn cả. Nếu như toàn tuyến tốc độ được phép lên đến 80km thì các bác tài không bị áp lực phải tăng tốc để bù lại thời gian lúc chạy tránh bắn tốc độ. Mấy lần em đi xe Open Bus ngồi ghế gần tài xế, nhìn kim đồng hồ 100-110km mà thỉnh thoảng thấy mấy chú xe vua vẫn chạy vựợt mặt được đúng là rợn tóc gáy. Các bác cứ giờ tan tầm đi đường Xuyên Á mà xem công nhân chúng nó vượt con lươn. Ra thử đường quốc lộ xem mấy ông chọi con nhà mới bán đất mua cho cái xe máy ra đường đánh võng. Thôi thì cho mấy xe tải chạy thật nhanh để "dọn dẹp" mấy vị này đi cho xã hội nó bớt lộn xộn