Tập Lái
28/7/16
27
53
13
49
View attachment 1996962
Chào các bác, xe em Toyota Innova đời 2013 bị rò điện, em để 3 ngày thì vẫn đề nổ máy được, 4 ngày chưa thử nhưng để 5 ngày là ra không còn 1 chút điện nào (xe em vừa thay ắc quy). Các bác làm ơn chỉ giúp. Em cảm ơn nhiều ạ!
Khi chạy về bác tắt máy rồi có rút chìa ra kg, hay là vẫn cắm trong ổ.

Hạng F
7/8/17
7.468
10.176
113
em nghĩ là bác chạy về tắt máy mở hộp cầu chì ra đo xem thằng nào ăn dòng

Tập Lái
14/8/16
36
14
13
46
Bác chịu khó mang xe vô đại lí toyota, họ có máy đo dòng rò, kiểm tra nguồn nạp cho bình... Lúc trước con ỉn 2010 của mình em để hơn10 ngày không đi là đề không lên.

• Like
Reactions: ngoclongchau
Hạng F
28/8/19
6.700
11.388
113
Palm Beach, Florida, US
Người ta có thiết bị đo độ giữ điện của battery mà. Trước hết kiểm tra battery nếu nó OK thì mới tính tiếp được. Nếu xác định chập điện thì phải ngắt từng cụm phụ tải bằng cách tháo Fuse và đo dò từng em. Sẽ tốn chút thời gian.

Hạng F
7/8/17
7.468
10.176
113
Người ta có thiết bị đo độ giữ điện của battery mà. Trước hết kiểm tra battery nếu nó OK thì mới tính tiếp được. Nếu xác định chập điện thì phải ngắt từng cụm phụ tải bằng cách tháo Fuse và đo dò từng em. Sẽ tốn chút thời gian.
Người ta bảo vừa thay accu rồi còn j bác. Chỉ còn nguyên nhân do chập ở đâu đó thôi. Chắc là chuột cắn hoặc câu nối đèn đóm lung tung đây mà.

Hạng D
24/9/13
1.111
1.456
113
điển hình của NU mà còn nguy hiểm nè
Ko biết em có ngu không nhưng em nói là có bằng chứng cho bác xem. Xe bình sài 3 năm, để 3 tuần không đụng thì bác nhìn đây. Còn nếu bác nói xe bác 1 tháng mà bình không xi nhê, nghe là sai sai rồi. Bác đề mà chạy là cũng gần cạn cmnr, hoặc xe bác dung tích xi lanh nhỏ thì bình yếu đề vẫn có khả năng chạy. Xe em là SUV máy 3.0L
Xe Toyota Innova bị rò rỉ điện, để 5 ngày không nổ máy được

Hạng D
24/10/14
1.861
1.593
113
TP.HCM
Không biết xe các bác thế nào chứ xe em thì theo catalogue nó ghi thế này: tại ổ cắm tẩu thuốc phía trước (ngay khu cần số) thì sẽ ngắt điện khi tắt máy, nhưng ổ cắm phía sau hàng ghế thứ 3 thì không (có lẽ nó câu thẳng vào accu).
Nên nếu xe bác giống thế thì coi chừng có cắm thiết bị phụ tải nào ở tẩu phía sau không: quạt, sạc pin ĐT... nó sẽ ngốn từ từ accu của bác đến khi cạn thì thôi.
Đấy là em nói xe zin chưa độ chế gì thì mình nên lưu ý những chi tiết như thế khi sử dụng.