Tập Lái
7/9/12
6
0
0
Mình đang sử dụng xe zace 2003 đã đi được 90.000 km. Mấy hôm nay chạy xe tiếng kêu chít chít như chuột kêu ở phần trước xe khi đi vào đường xóc, không rõ là có phải tiếng kêu của phuộc không? Khi xe dừng tại chỗ nhún lên xuống mình không phát hiện tiếng kêu. Các bác nào đã từng bị như thế nhờ tư vấn dùm cách khắc phục.

Hạng D
17/7/07
3.452
33
48
Sài-gòn
Zace hổng rành
trước đây tui ôm cái Crown đời 95 : lúc gác 1 bánh trước lên lề (tay lái thẳng hay đã quẹo) khi tống ga cho bánh trước leo lên thì nó kêu rốp rốp nổi da dzịt luôn còn lúc lúc xuống (3 bánh kia vẫn trên cao) thì hổng nghe, ngừng xe mình xuống quay lưng ngồi lên vè trước (đầu xe chỗ mình ngồi lún xuống) cũng êm ru
cụ ga-ra phát hiện do chạy lâu ngày mấy cái "gờ " giới hạn quẹo gì gì đó nó mòn, chệch : làm mới lại là ok
(mấy cái "gờ " này là để giới hạn khi 2 bánh trước lấy hết lái qua trái hay phải)
một số Hi-lux 4x4 các đời trước 2000 cũng vậy

Tập Lái
2/10/14
44
11
8
39
bác xem bôi mỡ vào ty xy lanh giảm xóc em đảm bảo hết kêu. nếu sai em chả biết thế nào. hôm nọ cửa xe em kêu cung cho mấy tí mỡ vào mà cũng hết kêu 4 cửa. xe với chả pháo.

Hạng B2
14/10/14
341
56
28
70
Cũng có thể các phần ốp nhựa trong nội thất ma sát với nhau tạo tiếng kêu chit chít (kêu nho nhỏ thôi)-bệnh này khó tìm đấy

Tập Lái
2/10/14
44
11
8
39
Mình đang sử dụng xe zace 2003 đã đi được 90.000 km. Mấy hôm nay chạy xe tiếng kêu chít chít như chuột kêu ở phần trước xe khi đi vào đường xóc, không rõ là có phải tiếng kêu của phuộc không? Khi xe dừng tại chỗ nhún lên xuống mình không phát hiện tiếng kêu. Các bác nào đã từng bị như thế nhờ tư vấn dùm cách khắc phục.
chắc chắn là phuộc và lò xo rồi bác à.

Zace hổng rành
trước đây tui ôm cái Crown đời 95 : lúc gác 1 bánh trước lên lề (tay lái thẳng hay đã quẹo) khi tống ga cho bánh trước leo lên thì nó kêu rốp rốp nổi da dzịt luôn còn lúc lúc xuống (3 bánh kia vẫn trên cao) thì hổng nghe, ngừng xe mình xuống quay lưng ngồi lên vè trước (đầu xe chỗ mình ngồi lún xuống) cũng êm ru
cụ ga-ra phát hiện do chạy lâu ngày mấy cái "gờ " giới hạn quẹo gì gì đó nó mòn, chệch : làm mới lại là ok
(mấy cái "gờ " này là để giới hạn khi 2 bánh trước lấy hết lái qua trái hay phải)
một số Hi-lux 4x4 các đời trước 2000 cũng vậy
bác yên tam ,trường hợp này ko pai là phuộc.bác nên cho thơ gara ktr rotuyn tru thay là ok nếu bác cần tư vấn alo em dt 0918155533

Hạng D
19/10/09
4.757
14.518
113
Tel : 0949999684 .
Nói dzậy chứ xe hư nhiều cái vô duyên không đâu vào đâu hết.Có tiếng kêu khi vào ổ gà là may rồi.Sợ nhất khi kêu khi không mới đau.