RE: Xem lại TO Láng hạ.

Trích đoạn: otohanoi

Chào các Bạn,
Tôi sử dụng 1 con INN cách đây hơn hay gần 2 năm gì đó...quên mất ngày mua...đại loại là ngay sau lễ giới thiệu sản phẩm mới 2 ngày Nhưng ngay từ lúc mới chạy tôi đã thấy có tiếng kêu cọc...cọc...mé bên trước phía tài...nhưng vì bận quá chạy miết nên chỉ biết thế...Tôi có đem vấn đề ra trao đổi với mấy người có INN cũng găp vài trường hợp tương tự..

Hôm rồi rảnh tôi mang vào hãng ( Toyota Láng Hạ) để kiểm tra và dạo này thấy tiếng kêu đó lớn hơn bình thường. Kết quả là đôi giảm sóc trước bị thay vì Hãng báo " Chết " ( Mất toi gần 4tr) Nhưng vấn đề là sau khi thay vẫn không hết tiếng cọc ...cọc..đó...và Toyota Láng Hạ tháo tung hết các bộ phận phía đầu xe để kiểm tra nhưng cuối cùng vẫn bó tay...và hiên nay tôi đang chạy xe với tiếng cọc..cọc...mỗi khi vào chỗ xóc...

Qua trao đổi với mấy người bạn...1 số người nói đây là lỗi của nhà sản xuất, một mối hàn tăng cứng của sắt xi phía đầu bị lỗi...phải tháo sắt xi ra tìm và hàn lại...Bạn tôi đã làm công văn gửi Toyota Việt Nam nhưng hãng cũng chỉ dừng lại ở việc chỉ đạo trung tâm bảo hành kiểm tra, khắc phục nhưng chưa xe nào được khắc phục triệt để.

Tôi nêu chủ đề này để các Bác có INN chú ý xe mình có bị không, rất có thể 1 lô xe nào đó của INN bị lỗi mà nhà sản xuất đang cố tình lờ vụ này đi. Nếu quả thực là thế mong các Bác chúng ta cùng nhau lên tiếng đòi sự công bằng.

Trân trọng,

Nếu Bác nào cùng bị hại xin email về : [email protected]

Chắc xe em cũng bị vì Hôm rồi em cũng có nghe tiếng cọc cọc ở đằng trước lốp bên lái , mãi sau mới phát hiện ra Lúc đầu em nghi lỏng trục gì đó đem đi nâng lên kiểm tra nhưng không phát hiện ra .Các bác chạy IN xử lý vụ này thế nào hướng dẫn em phát , nếu để chạy nghe ghê quá .

Last edited by a moderator:
Tập Lái
20/10/06
1
0
0

TOYOTA LÁNG HẠ KHÔNG NHƯ THẾ ĐÂU CÁC BÁC. cÁC BÁC NHẦM THẾ NÀO ĐẤY CHỨ. HÔM SAU ĐẾN LẠI XEM DỊCH VỤ THẾ NÀO NHÉ.:)

Hạng C
30/6/08
542
7
18
48
Thủ đô

Đã từ lâu anh em có ý kiến về TO Láng Hạ rồi. Nói chung bác nào đã đến đó đều có cảm nhận là rất chuối. Tôi đến có 1 lần duy nhất, không làm gì cả và bye bye sang Giải phóng. Rất thoải mái và an tâm. Nói chung mình có xe thì nên tìm chỗ nào ngon mà làm, chứ như To LH thì em ngược. Chắc nhiều bác đồng ý với em

Hạng B2
5/9/06
194
3
0
44

Ở đâu em không biết chứ ơ Toy Lánh Hạ chuối cả cây, lần đầu em đi bảo dưỡng xe chô anh trai ở quê, phi vào để xe và đợi , đợi mãi , đợi mãi mới thấy dịch vụ có chỗ trống, e ngội vào và đề nghị thì anh cv dịch vụ hỏi có số không anh, hic, lúc đó em mới biết là phải lấy số, ra lấy số vfa lại chờ, gần trưa mới đến lượt, vào trình bầy một lúc anh cv dv bảo bây h không có câu nâng xe của anh vì xe này phải nâng bằng cầu chuyên dụng ??? mà cầu đó đã có 2 xe xếp hàng rôì, nhanh thì cũng phải thứ 3 mới làm được hic, vậy em phải chỡ tân 3 ngày mới được làm thay dầu, cú quá em mang sang Toy Mỹ đình được làm luôn không phải chờ đợi gì. Vậy em nghĩ bây h mua xe Toy cũng khổ quá vì lượng xe đông quá nên xếp hàng như thời bao cấp , chả bù cho mẹc, lúc nào sang làm cũng được làm ngay

Hạng D

Trích đoạn: kisu_oto_hn

TOYOTA LÁNG HẠ KHÔNG NHƯ THẾ ĐÂU CÁC BÁC. cÁC BÁC NHẦM THẾ NÀO ĐẤY CHỨ. HÔM SAU ĐẾN LẠI XEM DỊCH VỤ THẾ NÀO NHÉ.:)

Em lớn rồi bác ơi:D , có phải trẻ con đâu mà nhầm , nói thật chuyện trên còn nhỏ chứ còn nhiều củ chuối ở cái To Láng Hạ em chưa muốn nói đâu , nói thật từ đầu cũng định không nói vì em cũng ghét ai nói sấu người khác lắm:D , nhưng về nghĩ uất éo chịu đuợc nên mới lôi lên đây cho các anh em khác còn phòng tránh:) . Bi giờ em tuyền sang To MĐ rùi nói chung là ổn hơn LH , sang đấy các bác cứ gặp cu em Đức béo cố vấn kỹ thuật nhé em mới tiếp xúc vài lần thôi nhưng thấy okê , còn mấy ông CV bên LH mặt cứ lạnh như tiền , làm như mình phải đi xin nó không bằng . Tóm lại là đại cực Chuối:D:D

Last edited by a moderator:
Hạng B1
18/1/08
67
0
0
www.toyotabmt.com

Hjx em cũng mở Toyota, ko bít bác có chửi ầm lên ko, chứ chỗ em mà thế là em cho lên đường ngay :D, trình độ mình ko có thì phải học thêm , nhưng cái tâm và lòng nhiệt tình thì ko thể sơ sài được :mad:

Hạng D

Trích đoạn: sinhtosapo

Hjx em cũng mở Toyota, ko bít bác có chửi ầm lên ko, chứ chỗ em mà thế là em cho lên đường ngay :D, trình độ mình ko có thì phải học thêm , nhưng cái tâm và lòng nhiệt tình thì ko thể sơ sài được :mad:

Thế mới nói bác ạ , thời buổi này làm ăn củ chuối như thế thì làm sao mà chấp nhận được , mà cho em hỏi bác là To ở HN hay SG .