Hạng D
Hôm rồi em mang xe vào to láng hạ bảo dưỡng và thay dầu xe các bác ạ , nó có sự việc chuối như thế này
- Xếp số ngồi đợi sốt hết cả ruột bực quá vào quầy giao dịch nói lúc đó các bác ý mới cho xe minh vào , xem lại đ/c số sau mình đã được vào làm trước - Chuối
- Lúc vào mấy ông em thợ vật xe mình ra theo quy trình trên giấy bảo dưỡng phanh , lọc bụi - trong khi máy hơi hôm đó của các chú đang bị hỏng các chú vẫn cố tình làm các công đoạn trên .
- tháo ốc bánh xe không có hơi các chú vừa làm vừa lẩm bẩm chửi , mình cho qua vì các chú ấy phải vặn bằng cơm .
- khi tháo xong các chú ấy mặc dù hơi xịt rất yếu , lúc đó ống hơi gần như không còn hơi các chú ấy vẫn cố tình xì - xì nhé các bác chứ không phải xịt em thắc mắc không có hơi thì xịt làm sao mà sạch được , các chú ậm ừ .Em chán chẳng buồn nói nữa .
- Tức nhất động tác xịt lọc gió các bác ạ , chú thợ đủng đỉnh tháo ra mang ra tủ xịt bụi cách vài bước chân , không còn hơi ở đường ống mà chú diễn như thật chả xịt được tý nào chú lại lắp vào , em thắc mặc chú ý lại im thin thít lại còn tỏ thái độ không bằng lòng.
- Đến công đoạn bơm dầu vào máy vì không đủ hơi , các chú cứ đứng ba hoa với nhau chờ đủ hơi để bơm dầu vào máy cho em . Chuối không chịu được.
- Các bác nên cẩn thận đưa khi xe đi bảo dưỡng đừng ngồi phòng lạnh uống trà và chờ không tin được đâu . đến em bám sát xe như thế mà còn phải chứng kiến cảnh tượng củ chuối như thế
Âu cũng là một bài học kinh nghiệm các bác ạ .
Hôm đó về chỗ sửa xe máy gần nhà em phải tháo cái lọc bụi nhờ xịt lại , trời ơi bụi mù cong nguyên như chưa từng được bảo dưỡng .
Hãy cảnh giác các bác nhé và hãy ( Yêu xe như con - Quý xăng như máu )
Chúc các bác chăm sóc vợ 2 cẩn thận - đừng ham phòng lạnh , trà uống thoải mái mà khổ vợ hai của mình các bác nhé.

Hạng F
10/3/07
9.466
34
48
somewhere I belong
RE: Xem lại TO Láng hạ.

em cũng bị.hôm mang lên đó làm lại cái brumper trước bị xước, nó bảo để lại thứ 2 lấy(hôm 2 lên là thứ 6)
thứ 2 em lên, đang ngồi chờ thì ông cậu em cáu um lên, lôi em xuống xưởng chỉ: ối, cản sau bị in hình 2 con bulong của bảng số 1 con xe xyz nào đấy, đầu tiên nó còn cãi... em mới bảo: nếu bị từ trước thì tôi đã làm luôn, đáng bn tiền mà phải bắt đền kiểu này... nó mới chịu
hix,xe có cảm biến lùi mà nó lùi kiểu gì không biết U_U
nhưng dù sao Toy Láng Hạ vẫn hơn Toy hoàn Kiếm

Hạng C
15/6/04
821
12
0

lần sau các bác thử mang sang bên đối diện, trạm sửa chữa của V-club xem sao ?
nếu hay thì các bác loa loa lên nhá, em cũng chư làm bao giờ [8D]

Hạng B2
9/5/07
161
1
16

Đúng là củ chuối thật,thôi chịu khó vậy bác ạh

Hạng C
4/9/06
579
0
16
34

nó thấy bác có xe mà nó không có nên mới ganh ghét đó mà , chấp làm gì hả bác:D

O.S.P.D
18/11/06
2.005
25
38
Ha noi

đúng là đừng ngồi phòng lạnh mà uống trà là ko ổn đâu phải ra xem nó làm ko thì ẩu lắm, thợ cũng có nhiều thằng còn chả biết công suất xe là bao nhiêu đâu các bác ợ.

Hạng D

Chào các Bạn,
Tôi sử dụng 1 con INN cách đây hơn hay gần 2 năm gì đó...quên mất ngày mua...đại loại là ngay sau lễ giới thiệu sản phẩm mới 2 ngày Nhưng ngay từ lúc mới chạy tôi đã thấy có tiếng kêu cọc...cọc...mé bên trước phía tài...nhưng vì bận quá chạy miết nên chỉ biết thế...Tôi có đem vấn đề ra trao đổi với mấy người có INN cũng găp vài trường hợp tương tự..

Hôm rồi rảnh tôi mang vào hãng ( Toyota Láng Hạ) để kiểm tra và dạo này thấy tiếng kêu đó lớn hơn bình thường. Kết quả là đôi giảm sóc trước bị thay vì Hãng báo " Chết " ( Mất toi gần 4tr) Nhưng vấn đề là sau khi thay vẫn không hết tiếng cọc ...cọc..đó...và Toyota Láng Hạ tháo tung hết các bộ phận phía đầu xe để kiểm tra nhưng cuối cùng vẫn bó tay...và hiên nay tôi đang chạy xe với tiếng cọc..cọc...mỗi khi vào chỗ xóc...

Qua trao đổi với mấy người bạn...1 số người nói đây là lỗi của nhà sản xuất, một mối hàn tăng cứng của sắt xi phía đầu bị lỗi...phải tháo sắt xi ra tìm và hàn lại...Bạn tôi đã làm công văn gửi Toyota Việt Nam nhưng hãng cũng chỉ dừng lại ở việc chỉ đạo trung tâm bảo hành kiểm tra, khắc phục nhưng chưa xe nào được khắc phục triệt để.

Tôi nêu chủ đề này để các Bác có INN chú ý xe mình có bị không, rất có thể 1 lô xe nào đó của INN bị lỗi mà nhà sản xuất đang cố tình lờ vụ này đi. Nếu quả thực là thế mong các Bác chúng ta cùng nhau lên tiếng đòi sự công bằng.

Trân trọng,

Nếu Bác nào cùng bị hại xin email về : [email protected]
Các bác xem này lại là To láng hạ , ông này đúng là chán thật làm ẩu ,phán lung tung tháo rồi thay cả giảm sóc vẫn không hết .

Last edited by a moderator:
Hạng B1
25/2/07
77
0
0

các bác sao ko gọi thẳng lên phòng kỹ thuạt của toy viêt nam ý,ông chủ chúng nó gọi xuỗng đâu ra đấy,

O.S.P.D
24/12/06
1.200
20
38
hcmc
yahoo.com.vn

Nếu mà họ làm thế thì việc gì bác phải mất tiền cho cặp phuộc trước. Đúng là tiền mất mà tật vẫn mang, nếu là mình thì mình sẽ ra đòi tiền lại đấy. Cũng may là xe mình đang đi chưa có dấu hiệu này.