Hạng F
6/9/18
7.371
16.335
113
35
hàng mando cao nhất khoảng 1,2tr bên ngoài
gia đình có điều kiện 4 năm đi 10.000km thì nên vào hãng cho chuẩn bài
đi ít thì thay bên ngoài chớ bác,, nói ngược ko hà,,

D23 confirmed
Hạng C
27/5/15
795
1.537
93
Saarland, Deutschland
shopee.vn
View attachment 2442212*Ảnh minh họa

Em chào các bác. Xe của em là Hyundai Santafe cuối năm 2016 đầu năm 2017 nhà em ít chạy nên mới đi chưa đến 10,000km. Cách đây mấy ngày em nhờ bà xã lái xe đi bảo dưỡng định kỳ tại Hyundai King Dương Vương. Sau một hồi kiểm tra đánh giá thì mấy bạn kỹ thuật nói là chỉ thay nhớt mới là ok, nhưng lúc sau thì nói phuộc sau bên phải của xe em bị xì dầu và nói với bà xã em là nếu thay mới là 11 triệu cho 1 cây phuộc...

Bà xã em nói sau xe ít đi mà lại bị như vậy? thì anh kỹ thuật lại nói đây là bệnh thường gặp của xe này...và nếu xe còn bảo hành thì sẽ thay thế miễn phí...@@....

Anh ấy còn nói là nếu như ít đi thì cứ để vậy đi không sao đâu...Các bác có thể góp ý dùm em là em nên thay ở hãng hay mang xe ra ngoài làm ? và nếu bên ngoài thì có garage nào uy tín làm không ạ?

Cám ơn admin đã duyệt bài em !!!
Phuộc thì bác thay ngoài cũng đc, chỉ cần mua được hàng chuẩn thì xưởng nào cũng làm được.
Việc đi mới 10.000km mà hư phuộc cũng là bình thường. Thậm chí chạy ra khỏi showroom, bác táng vào ổ gà thì cũng có thể hỏng luôn ấy chứ.
Lỗi có thể do nhà sản xuất, có thể do người sử dụng, giống như lốp bị phù vỏ thôi. Bác đừng lo quá. Ngay cả hãng, cũng có thể thợ trước kiểm tra không kỹ, học việc chẳng hạn. Đến khi thợ cả ra xem thì mới thấy xì nhớt nên báo lại thế.
Bác có thể tự mình kiểm tra, sờ vào thấy nhớt, chân phuộc ướt là đúng xì nhớt.
Nếu đúng xì nhớt thì phải thay. Đi ít cũng nên thay vì nếu không sẽ ăn vào lốp, làm lốp mòn không đều.

• Like
Reactions: cuongln and Suxipo
Hạng B2
27/7/15
165
167
43
Gara Hoàng Minh - C9/4 đường phạm hùng xã bình hưng huyện bình chánh ( gần ngã tư Nguyễn văn linh với phạm hùng ) 0903710205 - 0908777767 hoàng minh . 0903982158 thu

Chỗ này chuyên làm gầm các thứ, các bên khác toàn đem thước lái qua bên đây phục hồi hay kiểm tra phuộc các thứ, xưa em không tin, kkkkk, chỗ này trước Lê Hồng Phong giờ chuyển qua địa chỉ trên.

Bác thử đến 1 lần sẽ rất ngạc nhiên nhé, đến cứ nói được hội Kia Sorento giới thiệu qua, các anh thợ và chủ ở đây làm từ gần 20 năm rùi ạ.

Sau khi làm xong nên qua gara Thanh Long để cân chỉnh thước lái.

Hạng B2
17/9/14
337
168
43
37
Thế Mình có tự kiểm tra đúng nó bị xì ko hay Bọn Nó bảo sao nghe vậy?
Thật sự Mình chưa đi SantaFe nhưng Mình luôn công tâm có thì nói chứ không dìm hàng, không biết SantaFe VN thế nào chứ ở đây Mình vẫn công nhận, cho dù bản thân đánh giá Nó vẫn dưới mấy con nhà Toy ( Nhưng cũng ko quá nhiều đâu) nên chỉ 6k ml mà xì phuộc là điều khó chấp nhận, Mình vẫn ko tin!
Để so, con Rav4 cùi hủi bèo như cứt mèo Mình đi, 2009 odo là 113k ml mà còn chưa xì sọp chổ nào ngoài mấy chụp caosu rách hết ( chưa thay, tại làm biếng quá!).
bảo hành miễn phí, thì thay thôi, t có nói bh miễn phí mà, hên là hôm đi bảo dưỡng là ngày cuối hết bh. nên được free

Hạng B1
1/10/15
53
37
18
54
Fe hay bị lỗi phuộc sau. Xe mình 2015 cu gx bị xì nhớt phuộc, may vẫn trong thời gian bảo hành nên được thay thế. Chú CVKT làm giấy thay, thấy báo hết 7tr. Hỏi sao giá đó, chú bảo vì phuộc sau Fe có nâng gầm nên nó đắt. Hãi!