Hạng F
2/4/07
6.177
403
83
RE: Xiên Vịt cùng Bọ Xuân Mậu Tí

Nếu kẹt quá, bác dùng sợi cáp thép chịu lực của dây điện thoại,thứ này bưu điện nào cũng có. Xoắn đôi lại nếu vỏ côn chui lọt,hoặc để đơn, vẫn có thể chạy về được HN. Cáp này thì dài cỡ nào cũng có! Mong bác xử lý tạm được sợi dây côn..!

Dùng dây cáp ĐT trong trường hợp quá kẹt thôi. Còn bác đang trong thị tứ thì các tiệm bán đồ sắt cũng có dây cáp và tiệm cơ khí nhỏ cũng làm lại được 2 đầu sợi dây côn.
Xe ngon quá,chạy 1 mạch chắc gì đã thú vị bằng xe cũ, phải sửa vặt dọc đường mà vẫn hoàn thành chuyến "xiên vịt". Cố lên, Flat_inside..:)..!

Last edited by a moderator:
Hạng D
28/11/03
4.207
48
48
53

Nhật ký hành trình của bác ... bể bánh đọc hay không chịu được, ngôn từ bình dân dản dị như đời thường mà văn phong lại nghiêm túc, lôi cuốn. Chúc 3 vợ chồng bác khỏe và vui trong suốt cuộc hành trình. Nhớ post bài đều nhe bác :)

Hạng B1
9/10/07
62
0
0

Kinh nghiệm hỏng hóc thế nào bác ghi chép...(chụp ảnh) cẩn thận đem về phổ biến lại cho em và các bác yêu bọ học hỏi nhé :D! Đây là những kinh nghiệm vô cùng quý giá mà không phải lúc nào cũng có sẳn để học.
Chúc gia đình bác du xuân vui vẻ, thượng lộ bình an.......

Hạng D
10/8/05
1.219
4
38
124
CLB Xe cổ SG

Trích đoạn: Flat4Inside

nhưng vắng như chùa Bà Đanh (chắc tụi em cũng phải sắp xếp đi thăm chùa này cho biết – bác nào biết nó ở đâu thì chỉ giúp cho tụi em nhé).
Chùa Bà Đanh theo em biết là có thật và ở một huyện nào đó thuộc tỉnh Nam Hà, gần Chùa Hương đó. Nếu bác định đi Chùa Hương thì cũng có thể hỏi đường rồi ghé qua. Lúc đầu cứ tưởng người ta nói đùa hóa ra có 1 cái chùa như vậy thật.
Còn vụ dây côn của bác, như vậy là cũng đã giải quyết được rồi, đủ sức đi tiếp 1000km nữa:). Giờ này bác đã lên đường đi về Bắc Cạn rồi, nếu muốn ghé qua Hồ Ba Bể thì cũng tốt, ghỉ lại đó và trưa mai lên đường về HN. Chúc hai bác đi lại an toàn!

Bác sĩ
20/4/04
3.491
325
83
Sai gon,Vietnam

Qua sự cố này, sao ta không thử ngâm cứu chế bộ Côn thuỷ lực cho Bọ nhỉ? Nếu mà được như vậy thì bác Flat4Inside sẽ đâu phải gặp chuyện không đáng như thế. Máy móc gầm bệ xe bác đều quá ngon, bị mỗi sợi cáp côn mà lại phải nằm đường....!
Em vẫn đang chờ tin của bác đây...!:)

Hạng C
15/3/06
612
0
16
50
đâu đó

Đọc mà ngất ngây con gà tây! Con bọ đáng yêu quá đi! Bác chủ thớt chạy tới đâu rồi, đã thay được dây côn chưa mà chưa thấy tiếp nhỉ???

Hạng D
10/8/05
1.219
4
38
124
CLB Xe cổ SG

Trích đoạn: Automatic

Qua sự cố này, sao ta không thử ngâm cứu chế bộ Côn thuỷ lực cho Bọ nhỉ? Nếu mà được như vậy thì bác Flat4Inside sẽ đâu phải gặp chuyện không đáng như thế. Máy móc gầm bệ xe bác đều quá ngon, bị mỗi sợi cáp côn mà lại phải nằm đường....!
Em vẫn đang chờ tin của bác đây...!:)
Ý tưởng của Bác sỹ hay quá, nếu chế được bộ này cho bọ thì tuyệt vời. Bác thử nghiên cứu chế tạo giúp cho anh em nhà bọ. Đa tạ bác nhiều!

Hạng C
31/8/07
880
6
18

Chúc bác bình an và rong chơi vui vẻ (tháng Giêng là tháng ăn chơi mà). Vợ cả đồng lòng với vợ 2 cho hành trình xuyên Việt này

Hạng F
2/4/07
6.177
403
83

Côn thủy lực mà tèo dọc đường thì mình nghĩ là khó xử lý hơn sợi dây cáp. Bí quá cởi hết dây lưng quần ra nối lại,cho bà cả kéo bằng tay cũng cắt côn được mà..:)..!

Bác sĩ
20/4/04
3.491
325
83
Sai gon,Vietnam

Đã là "tèo" rồi thì nói gì nữa pác.:D
Cứ suy luận như vậy thì nhân loại cứ suốt đời xài vít lửa, bộ chế hoà khí, tay lái k trợ lực, khỏi máy lạnh.... cho nó "dễ xử lý" sao pác....;)