Hạng C
17/7/11
740
841
93
Như thông tin bên trên, các bác làm ơn chỉ dùm e đường đi từ SG tới Bạc Liêu. Để e đi viếng Nhà Thờ Cha Diệp, và từ BL quay về Chùa Bà Châu Đốc ạ. E cũng có tham khảo trên đây rồi, nhưng có bác bảo đi quản lộ Phụng Hiệp, có bác đường ổ gà nhiều, làm e rối quá....Mong các bác chỉ giúp các chổ cần lưu ý luôn ạ, e xuất phát từ SG buổi tối ạ. Cám ơn các bác nhiều.

Hạng C
21/11/11
542
578
93
Đi Cha Diệp mà ban đêm thì cứ QL1 cho lành bác à.
Có nhiều đường tắt nhưng ban đêm ko rành đường thì nguy hiểm lắm.
BL-Châu đốc thì bác quay về Cần Thơ ----> Long Xuyên ----> Châu đốc thôi.
Hiện nay đoạn CT -> Thốt nốt đang làm nên hơi xấu và xxx bắn rất rát. Bác cẩn thận bò theo xe 16 chổ là được

Hạng D
22/12/09
3.167
18.665
113
Thái Bình
Bác đi cha diệp thì quốc lộ 1 thẳng tiến, chạy đều ga khoảng 5 tiếng là tới. Đi qlph là mua đường, đường này chỉ đi cà mau thôi.
Từ bạc liêu bác quay lại cần thơ rồi đi ql 91 b, đường đang làm nên cũng chẳng chạy nhanh được đâu mà sợ bắn he he
Đi qua cổng chào châu đốc có đường mới rẽ trái đi thẳng lên núi sam, khỏi vào trung tâm. Chúc bác có chuyến đi suôn sẻ

• Like
Reactions: ck77
Hạng B2
6/7/13
307
585
93
Hai bác Sonk4 va iphone4s tư vấn chính xác rồi đó bác chủ. Tp->TP Bạc Liêu 275 km ( em đo từ q10 nhé) , đi Cha Diệp ( Thị trấn Hộ Phòng, H.Giá Rai, Bạc Liêu) 40km nữa. Đường xá ok. Bác chủ cứ Ql1A nhé. Đoạn từ Sóc Trăng - Bạc Liêu đang mở rộng 2 bên nhưng không kẹt. Quay về Cần Thơ 150km theo QL91b đi Long Xuyên -> Châu Đoc như bác Sonk4 bác nhé. Hai điểm đến của bác hơi xa và trái đường nên đành chịu thôi. Đường miền tây giờ OK hơn đi Miền Trung và cao nguyên nhiều. Chúc bác thượng lộ bình an!

• Like
Hạng D
5/3/14
2.053
12.469
113
Như thông tin bên trên, các bác làm ơn chỉ dùm e đường đi từ SG tới Bạc Liêu. Để e đi viếng Nhà Thờ Cha Diệp, và từ BL quay về Chùa Bà Châu Đốc ạ. E cũng có tham khảo trên đây rồi, nhưng có bác bảo đi quản lộ Phụng Hiệp, có bác đường ổ gà nhiều, làm e rối quá....Mong các bác chỉ giúp các chổ cần lưu ý luôn ạ, e xuất phát từ SG buổi tối ạ. Cám ơn các bác nhiều.
Năm nào mình cũng đi theo lộ trình này. Bác đi được mấy ngày? Xe mấy chổ? Có gì mình sẽ hướng dẫn cho bác.

• Like
Hạng C
17/7/11
740
841
93
e cũng xuất phát từ Q10 nè, vậy là QL1A thẳng tiến rùi. Hồi tết e có đi Sóc Trăng, nhưng lại xuất phát từ Bến Tre nên đi hướng phà Cái Quan qua ST gần ghê, nhưng ngán vụ đợi phà quá.

Tập Lái
24/6/14
35
43
18
44
Ngoài lề xíu... khi bác đến Châu Đốc - Chùa Bà nếu có cúng kiến gì thì nhớ mua sẵn ở chợ nhé. Đừng mua Áo Bà hay nhang đèn của mấy thằng choai choai hay mấy mụ đeo bám nhé, không cho khiên xách đồ giùm.... Tụi nó làm tiền đeo bám lắm!

Hạng C
17/7/11
740
841
93
các bác ơi, sao e google map thì nó vẫn chỉ đi Quản Lộ Phụng Hiệp vậy các bác?

Hạng C
21/11/11
542
578
93
các bác ơi, sao e google map thì nó vẫn chỉ đi Quản Lộ Phụng Hiệp vậy các bác?
Google lúc nào nó cũng lấy đường ngắn nhất mà bác.
QLPH là đường thẳng đi gần hơn nhưng đường không tốt lăm , nhất là mấy dốc cầu lún sụt nhiều đi ban đêm nguy hiểm thôi bác