Tập Lái
6/11/11
44
0
6
Xin chào các bác box mazda , e tên sơn từ hà nội sn 88 , e mới lấy em cx5 màu đen biển 29a 839.xx ở mazda nguyễn trãi có một số thắc mắc sau mong các bác bớt chút thời gian giải thích giùm em , em có đọc hướng dẫn mà không hiểu lắm phần chỉnh cái info trên đồng hồ để báo thời gian đi thay dầu và vào service kiểm tra e thấy trên bảng hướng dẫn có nhưng ấn mãi mà không được , hôm thứ 6 e đi từ vũng tàu lên sài gòn ,lòng vòng quận 7 và ngược lại vũng tàu , lúc đi em đổ 350k tiền xăng lúc ý trên vạch còn mấy chấm chỗ số 0 đồng hồ báo là 538km , e về đến long thành tạt vào đổ thêm 200k tiền xăng thì thấy lại là 538km vậy chẳng lẽ cả đi cả về hết có hơn 200k tiền xăng?
- 2 cái nắp nhựa trên đầu xe cạnh đèn là để rửa đèn hay để móc sắt ạ?
- em thấy có cảnh báo áp suất lốp chữ set nhưng mà ấn vào không thấy lên đèn hay tiếng beep gì cả vậy làm sao biết nó đã bật chưa?
cảm nhận thì e thấy quá đáng tiền ạ , êm đầm , e mới đi 2000km , trước em đi captiva , fortuner , venza 2009 , tucson , e thấy mazda ngon nhất , tiết kiệm xăng , êm đầm , âm thanh thì thôi rồi mở lên 50 tiếng không bị vỡ mà không dám mở lên nữa vì đau hết cả tai , dàn lạnh thì khỏi nói so với hồi đi tucson thì cứ gọi là 1 với 10 , để xe dưới nắng lên chỉ cần bật 2 nấc đã lạnh hết cả xe
- nhược điểm thì e thấy xe hơi chật e ngồi gần chạm đầu vào trần xe ( e cao 1m86 ) hàng sau thì e thấy bình thường mặc dù chưa ngồi thử nhưng đi sài gòn không thấy bà già vợ kêu ca gì :D , cốp hơi bé nhét được cái xe đẩy của con bé nhà em với mấy đồ linh tinh , ghế phụ thì e nghĩ là ok tại con vợ dài quá (1m88) :D .
url=http://upanh.com/view/?id=9rrc8r4xeux]
[/url]

ảnh chụp vội mong các bác thông cảm .

Hạng B2
26/6/13
147
6
18
Chào bác,
e hay ktra đồng hồ km nên chưa thấy cần thiết dùng chế độ thông báo kỳ bảo dưỡng, e sẽ đọc lại hứơng dẫn rồi share với bác. đồng hồ báo quãng đừong chạy được với số xăng trong bình là không chính xác đâu bác, số đó có thể thay đổi liên tục tùy cách chạy và tình hình giao thông trên đừong. Bác hơi cao nên ngồi gần đụng trần, bác đã chỉnh nệm ngồi xuống thấp chưa? Gia đình bác đẹp quá, đặc biệt là vợ bác (ý e là vợ 2, ngừoi trong hình e không biết là ai nên không dám phát ngôn bừa bãi). Xe bác màu độc, hôm trứoc thấy trên mạng, thì ra là bác rứoc em ấy. Chúc mừng bác

Hạng B2
26/6/13
147
6
18
Xe bác khoác bộ vest đen đây mà. Bác thừong trú ở đâu vậy, nếu Sàigòn thì hôm nào giao lưu nhé

Tập Lái
6/11/11
44
0
6
dạ e ở vũng tàu bác ạ , hôm nào bác xuống vũng tàu thì ới e , e thấy cái kiểm tra đồng hồ này rất cần thiết bác ạ vì nó được lập trình sẵn của nhà sản xuất để mình tuân thủ quá trình kiểm tra mà e hí hoáy mãi không bật được , chắc phải chờ các cao thủ vào chỉ bảo

Hạng C
6/6/11
850
2.540
93
Như review của bác là em nó ngon rồi.
Còn nhược điểm thì không phải lỗi của Mazda...hihi..bác dài 1m86, bà cả dài 1m88 muốn thoải mái thì làm con bự hơn!
Bác ở VT thì hay quá hôm nào rảnh cho em gặp gỡ giao lưu.

Tập Lái
6/11/11
44
0
6
vâng bác cứ ới em , a e cafe chia sẻ kinh nghiệm , e này thì xe vợ e chứ không đi nhưng có xe mới nên cũng phải tìm hiểu cho ra ngô ra khoai

KMP
Hạng B2
30/5/13
220
71
28
Hai cái nắp phía trước là rửa đèn pha tư động đó bác.
Chúc mừng bác chủ có xe đẹp.

Tập Lái
17/4/13
46
0
0
Basc chủ này chụp mấy cô nga ngố thì phải,e đoán đúng ko cụ chủ?

Hạng B2
26/6/13
147
6
18
e đã thử bấm nút lên - xuống trong info nhưng không tìm ra đựoc mục setting, không biết CX5 CKD bảng đồng hồ loại A hay B? có bác nào mò MANTENENCE (nhắc chế độ bảo dưỡng) thì chia sẻ với a e nhé.