Thảo Luận Chung xin các bác chỉ dùm!!!

Hạng B2
20/7/10
239
14
18
44
TPHCM
số là e muốn đi Biên Hòa,Bình Dương,Vũng Tàu trong ngày về,đi theo lộ trình nào thì ngắn nhất,từ BH qua BD thì đi theo đường nào???

Hạng C
20/5/10
671
5
18
Bên này Bình Dương bên kia Biên Hoà rồi cần gì chỉ. Bác muốn đi Bình Dương mà ở đâu mới được TX TDM hay Bến Cát...

Hạng C
10/6/08
641
148
43
39
Biên Hòa
Bình Dương nhưng khúc nào bác? phần lớn địa phận BD nằm ngược hướng với Vũng Tàu. bác qua BD rồi cũng phải quay về BH mới đi VT được

Hạng F
5/8/09
5.919
79
68
HCM
hic hic...câu hỏi thế này thì thổ địa cũng phải bó tay thôi...bác phải nêu rõ nơi mình muốn đến chứ Bình Dương rộng lắm bác ơi

Hạng C
12/2/08
811
30
18
aquasaigon.org
He he...câu hỏi của bác chủ thớt cũng chưa hiểm lắm, có cách giải quyết:

Cứ đi thẳng Xa lộ Hà Nội đến khu vực Suối Tiên trở đi thì 1 bên là Bình Dương, 1 bên là Q.9 Tp.HCM, sau đó đi đến Tân Vạn là 1 bên Bình Dương, 1 bên Đồng Nai, qua cầu Đồng Nai là địa phận Biên Hoà, đi thẳng luôn qua ngã 3 Vũng Tàu (siêu thị Big C) bây giờ gọi là ngã 4 Vũng Tàu (đáng lẽ tới đây rẽ phải vào quốc lộ 51, nhưng vì bác chủ muốn đi Biên Hoà), đi thẳng đến ngã 3 Tam Hiệp (bây giờ cũng gọi là ngã 4 rồi, đích thị chỗ này đã là Biên Hoà), rẽ phải đi đến ngã 3 giao với quốc lộ 51 thì rẽ trái - thẳng tiến đi Vũng Tàu. Sau đó từ Vũng Tàu đi ngược lại quốc lộ 51 về ngã 4 Vũng tàu, qua cầu Đồng Nai về lại Saigon.

Thế là bác chủ thớt có thể đi vừa Bình Dương, Biên Hoà, Vũng Tàu trong 1 ngày.

Hehe...em dzọt...

Last edited by a moderator:
Hạng F
5/3/10
5.996
31.404
113
Matiz còi nói:
He he...câu hỏi của bác chủ thớt cũng chưa hiểm lắm, có cách giải quyết:

Cứ đi thẳng Xa lộ Hà Nội đến khu vực Suối Tiên trở đi thì 1 bên là Bình Dương, 1 bên là Q.9 Tp.HCM, sau đó đi đến Tân Vạn là 1 bên Bình Dương, 1 bên Đồng Nai, qua cầu Đồng Nai là địa phận Biên Hoà, đi thẳng luôn qua ngã 3 Vũng Tàu (siêu thị Big C) bây giờ gọi là ngã 4 Vũng Tàu (đáng lẽ tới đây rẽ phải vào quốc lộ 51, nhưng vì bác chủ muốn đi Biên Hoà), đi thẳng đến ngã 3 Tam Hiệp (bây giờ cũng gọi là ngã 4 rồi, đích thị chỗ này đã là Biên Hoà), rẽ phải đi đến ngã 3 giao với quốc lộ 51 thì rẽ trái - thẳng tiến đi Vũng Tàu. Sau đó từ Vũng Tàu đi ngược lại quốc lộ 51 về ngã 4 Vũng tàu, qua cầu Đồng Nai về lại Saigon.

Thế là bác chủ thớt có thể đi vừa Bình Dương, Biên Hoà, Vũng Tàu trong 1 ngày.

Hehe...em dzọt...

thế thì cần gì đi đâu cho xa, trong 1 giờ cũng có thể đi qua 3 tỉnh

Hạng B2
20/7/10
239
14
18
44
TPHCM
Vậy nếu mình khởi hành từ TPHCM đi Thủ Dầu 1,rùi từ đó đi đường nào wa BH...???

Hạng B2
28/7/08
351
2
16
từ TP HCM bác ra ngã 4 Bình Phước, theo trục Đại lộ Bình Dương lên Thủ Dầu Một. Từ Thủ Dầu Một bác chạy thẳng 1 lèo lên Tp. Mới Bình Dương, trên đường đi bác phải qua 2 trạm thu phí! Vô tp. Mới Bình Dương bác hỏi người ta đường đi qua Tân Uyên, hay bùng binh KCN Nam Tân Uyên. Đến bùng binh bác quẹo phải hướng về Biên Hoà, trên đường đi, dài khoảng 12 km bác phải ghé 4 trạm thu phí! tuy nhiên trạm thu phí thứ 4 thì chỉ cần đưa vé của trạm thu phí thứ 3 là qua được, nếu quên coi như đóng 4 trạm! Vừa qua khỏi trạm thu phí thứ 4 thì bác sẽ gặp ngã tư cầu Hoá An, nếu quẹo trái bác vô tp Biên Hoà, KDL Bửu Long, nhà thương điên BH (có thể đóng xong 6 cái trạm thu đó bác sẽ nổi điên luôn ^_^!)... Nếu quẹo phải bác sẽ hướng về Thủ Đức, còn đi thẳng bác sẽ ra ngã 3 Tân Vạn, Cầu Đồng Nai, lưu ý, nếu đi thẳng ra Tân Vạn bác sẽ phải đóng tiếp 1 trạm thu phí nữa!!!

Last edited by a moderator:
Hạng C
10/6/08
641
148
43
39
Biên Hòa
Mazda9 nói:
từ TP HCM bác ra ngã 4 Bình Phước, theo trục Đại lộ Bình Dương lên Thủ Dầu Một. Từ Thủ Dầu Một bác chạy thẳng 1 lèo lên Tp. Mới Bình Dương, trên đường đi bác phải qua 2 trạm thu phí! Vô tp. Mới Bình Dương bác hỏi người ta đường đi qua Tân Uyên, hay bùng binh KCN Nam Tân Uyên. Đến bùng binh bác quẹo phải hướng về Biên Hoà, trên đường đi, dài khoảng 12 km bác phải ghé 4 trạm thu phí! tuy nhiên trạm thu phí thứ 4 thì chỉ cần đưa vé của trạm thu phí thứ 3 là qua được, nếu quên coi như đóng 4 trạm! Vừa qua khỏi trạm thu phí thứ 4 thì bác sẽ gặp ngã tư cầu Hoá An, nếu quẹo trái bác vô tp Biên Hoà, KDL Bửu Long, nhà thương điên BH (có thể đóng xong 6 cái trạm thu đó bác sẽ nổi điên luôn ^_^!)... Nếu quẹo phải bác sẽ hướng về Thủ Đức, còn đi thẳng bác sẽ ra ngã 3 Tân Vạn, Cầu Đồng Nai, lưu ý, nếu đi thẳng ra Tân Vạn bác sẽ phải đóng tiếp 1 trạm thu phí nữa!!!

bác dùng cái vé mua ở trạm thứ 3 đi qua tiếp 2 trạm nữa. ko cần phải mua vé đâu. tức là 1 vé qua 4 trạm đó