Tập Lái
21/2/12
12
0
1
pleiku
tình hình là em đi thay nhớt xe. mở nắp capo thấy nhớt xịt đầy ở trên nắp máy. nên tháo cái nắp ra kiểm tra luôn dàn cò thì thấy nhớt đóng cục. đặc xệt như mỡ. xe em thì ở xa nên không dám đưa cho thợ ở đây làm. định chạy vào sài gòn để sữa. mà lỡ tháo ra thấy như thế này rồi nên không dám chạy. xin mấy bác chỉ giáo. :confused:

Hạng B2
29/9/12
137
5
18
www.facebook.com
Re:xin các bác chỉ giáo. audi q7 nhớt bị đóng cục

Mình thì không biết bạn đang ở đâu nhưng nếu ở các khu vực lân cận SG thì kêu xe cứu hộ kéo vào SG (hơi tốn kém), Bác có thể gọi lên đại lý chính thức của Audi nhờ tư vấn - số 6B Lê Duẩn, quận 1, Tp HCM - (08) 3824 3962. Chúc Bác sẽ sớm giải quyt được vấn đề. :cool:

Hạng D
17/4/06
2.748
786
113
50

Bao nhiêu lâu rồi bác chưa thay nhớt mà nó đóng cục vậy? cái này phải tháo toàn bộ ra để làm sạch nên bác nên vào chính hãng.

Tập Lái
21/2/12
12
0
1
pleiku

cám ơn các bác. xe em ở pleiku. kiểu này phải kêu xe chở vào SG thôi. không dám chạy.

Tập Lái
7/8/12
30
0
6

Em nghĩ bác cứ tham khảo trước các gara trên đó xem sao , chứ kéo xe xuống SG hơi tốn đó
Chúc bác thành công

Tập Lái
21/2/12
12
0
1
pleiku

Hix. mấy ông thầy trên này không dám sữa bác ơi. chịu tốn kém mang vào sg thôi biết sao bây giờ.

Hạng B2
8/8/11
171
8
18

audi_pk nói:
tình hình là em đi thay nhớt xe. mở nắp capo thấy nhớt xịt đầy ở trên nắp máy. nên tháo cái nắp ra kiểm tra luôn dàn cò thì thấy nhớt đóng cục. đặc xệt như mỡ. xe em thì ở xa nên không dám đưa cho thợ ở đây làm. định chạy vào sài gòn để sữa. mà lỡ tháo ra thấy như thế này rồi nên không dám chạy. xin mấy bác chỉ giáo. :confused:
cái này thì có 2 nguyên nhân:
1, Xe đi rất lâu ko thay dầu làm cho dầu bị lão hóa biến chất
2, Xe thay phải dầu đểu ( dầu tái chế) đặc biệt là dầu Mobil1 bây giờ trên thị trường dầu đểu nhiều vô cùng
em trước đã gặp mấy trường hợp bị như bác trong đó có cả 1 chú Bentley ( em có post video clip trên youtube) xử lý bằng cách xả hết dầu cũ trong máy ra, đổ dầu máy mới đã được pha loãng bằng dầu Mazut rồi nổ máy khoảng 10 -15 phút xả bỏ và làm thêm 1 vài lần nữa cho tới khi dầu máy xả thấy sạch là ổn. Bác cứ làm như em nói sau đó chạy thử nếu thấy máy ko gõ hoặc ko báo áp suất dầu máy là ok , chứ tháo máy ra vệ sinh cũng là cả 1 vấn đề lớn đấy ạ.
Nếu trường hợp phải tháo máy ra làm thì bác có thể ra 1 số gara ngoài làm cũng được ko nhất thiết phải vào hãng vì nếu xe bác ko phải mua chĩnh hãng thì mất khá nhiều tiền mua Member Ship đấy

Hạng B2
28/8/12
208
18
28
44

trời ơi , sao bác xui quá vậy . chia buồn . chúc xe bác sớm bình phục

Tập Lái
21/2/12
12
0
1
pleiku

thanks bác germancar nhiều. chính xác là thằng mobil1 rồi. lâu nay em cứ thay nhớt này hoài.