Hạng B2
22/4/16
144
146
43
Q9, HCM
Em cũng từng đi vài lần đoạn đường này rồi. Chia sẻ với bác và mọi người:
Đoạn đường hẹp ( 2 làn ngược chiều, nét đứt cho phép vượt, đường thẳng, tầm nhìn tốt).

Lần đầu tiên trên QL1, sau khi xin xi nhan trái, nhát tay không dám vượt liền, khi vượt không dứt khoát => Lúc đang vượt có xe ngược chiều lấn tới, loạng choạng xém gây tai nạn.
Đi được vài tiếng, thấy một bác y chang như vậy. Đường thì đông xe mà cố vượt, không may lúc đang vượt xe cả 2 làn xe vượt, và ngược chiều đều đông không có chỗ chen chân vào, bác hoảng quá làm xe quay 180 độ và dính lề đường làn đối diện.
Do xe bữa đó chưa gắn Camera hành trình nên không quay được pha đó, =>>> Hoảng Hồn luôn.

Từ đó trở đi, học các bác tài đi trước, vượt tự tin, ko còn tình trạng trên nữa.
Từ đó tới giờ khi vượt cứ đảm bảo thật thoáng đường mới vượt, chứ ko giống mấy ông xe khách chạy ẩu, chỗ nào cũng vượt, rất nguy hiểm.
Tất nhiên , kinh nghiệm phải đúc rút từ thực tế nhiều, tuy nhiên em thấy một điều. Do mình bị xe trước chặn , xe sau nhá đèn nên bị tâm lý chút. Và khi vượt xe TỐC ĐỘ thường lớn hơn tốc độ cho phép tại chỗ đó. Do đó nếu bị bắn tốc độ dễ dính lắm :D

Thôi, có F1 trên xe thì cứ bình tĩnh đi bác ạ. Sớm hay muộn cũng về nhà, đi làm sao cho an toàn thôi.
Kiềm chế nhẫn nại khi lái xe mới là vấn đề cần luyện tập