Hạng B1
23/11/12
75
0
6
48
Hà Nội
Vâng em cám ơn các bác, em cũng đã nghiên cứu thêm cả dòng Accord, tuy nhiên xe dòng này khá it người bán lại và những xe có bán thì cũng đã rệu rã lắm rùi, mà em cũng chỉ thất Accord 94-95 bán thôi, chứ tìm đc em Accord 97-98 thì em cũng muốn cưới em nó làm vợ để hầu hạ mình. Quả thật dòng Accord đời cao cao 97 trở lên ít người bán quá. Tks các bác nhìu nhìu ạ

Hạng D
29/1/12
1.932
575
113
Mua được xe chưa bác chủ ơi. Mua mau lên bác chứ không vài bữa nữa phí trước bạ xe cũ về 1% là xe 2hand lên giá đoá:D:D

Hạng C
13/10/12
729
174
63
Oto_fan nói:
Bác chủ có nghĩ đến Accord đời 94 - 97 nhỉ. Accord đời này chạy cũng phê lắm đó.
em này ngon khó kiếm lắm qua hội accord thì biết linh kiệt là từ ebay nhá
mà quan trong bao nhiêu gara chịu sửa dòng này

Hạng C
13/10/12
729
174
63
kinh nói:
Bác mà tìm được con cam 1999 còn đẹp là đi khỏi phải lăn tăn.nhớ xem xe cho kỹ,trúng xe dập là oải lắm đó.
cam đời 92-96 mới bị vụ tân trường sanh còn đời 99 thì ok rồi hàng toy việt nam lắp cụm nhập từ xứ chuột túi mà

Hạng B1
23/11/12
75
0
6
48
Hà Nội
Thưa bác Mõ Làng, em cũng biết thế nào khi phí về 1% thì secondhand sẽ lên giá, tuy nhiên đợi đc nó về 1% thì còn cả 1 lộ trình đó bác, k thể nói về là về ngày đc thế nên cũng không gấp gáp lắm, em thì em thích cái con dòng này mầu phấn hồng nhưng tìm mãi chẳng có mà chỉ toàn là xanh dưa, màu này nó không đc hợp với em lắm tuy là kỵ nhưng cũng chưa đả thông được tư tưởng. Em cứ ráng đợi thêm 1 chút, chịu khó săn lùng thêm chút xem có bác nào có em cứng cứng lấy cũng k muộn, nói chung là mua 2hand k vội được bác ạ, em cũng máu lắm nhưng k phải vì nó mà mình bỏ qua những nhược điểm nhỏ là lại hối phải k bác. Khi nào em cưới đc vợ em nhất quyết mang lên show cho các bác chiêm ngưỡng ạ. Tks bác Mõ Làng đã nhiệt tình giúp đỡ em

Hạng D
29/1/12
1.932
575
113
Em cũng giống bác, chỉ hợp với màu đen hoặc xanh, nhưng cuối cùng là mua em màu hồng phấn. Xe của em đây nè bác

Nhưng em thấy xe màu xanh cũng đẹp đó chứ bác:

Hạng B1
23/11/12
75
0
6
48
Hà Nội
oài, cái bác mõ làng này, bác toàn show hàng 2001, chẹp chẹp thèm đến chảy rãi, bác đừng có chọc tức em đc k, máy em này của bác chẳng thể dưới 400K, mún lắm nhưng chưa với đc bác ạ. Em phấn hồng của bác là 3.0 thì quá ngon rồi, em k dám mơ nhưng em xanh dưa của bác sao vẫn còn ngon thía ak, k những ngoại thất bắt mắt thế thì nội thất phải đẹp lắm lắm phải k ạ, bác mất công show thì show nhìu nhìu cho em thèm luôn 1 thể đi ạ.Tks bác

Last edited by a moderator:
Hạng B1
23/11/12
75
0
6
48
Hà Nội
Mõ Làng nói:
Em cũng giống bác, chỉ hợp với màu đen hoặc xanh, nhưng cuối cùng là mua em màu hồng phấn. Xe của em đây nè bác

Nhưng em thấy xe màu xanh cũng đẹp đó chứ bác:

Bác Mõ Làng ui, lâu rồi em mới kiếm được con xe tương đối ưng ý, em lên đây tham khảo ý kiến bác xem thế nào số là em nó đời 2000, chủ giao bán 350k, em ấy mặc áo phấn hồng và chân em nó cũng giống chân con phấn hồng của bác. Nội thấy cũng chẳng có gì ngoài cái màn hình chủ có lắp thêm. Chiếc xe này không còn là chính chủ, mà chủ hiện nay là ở Thái nguyên, còn chính chủ ở mãi Hải phòng. Vậy nên nếu em mua thì là phải chuyển vùng về Hà nội, em không biết cái thủ tục chuyển đổi này nó bao gồm những giấy tờ gì để em còn chuyển vùng cho em nó và còn sang tên chính chủ nữa, nếu bác biết cái thủ tục này bác cho em đôi lời của các bậc tiền bối đi trước với bác nhé. Không thì kẻo sau này cưới em nó về mà thủ tục chuyển đổi lằng nhằng thì khốn khổ lắm. Em có đi xem qua em nó, có cả ảnh em nó nhưng em chưa đc quyền Post lên, tiếc quá. Nói chung là cũng còn tương đối cứng cáp vì em cũng không rành về xe lắm. Máy nổ êm, đồng hồ đo vòng quay máy vẫn nằm im ở mức 850vòng/phút. không lúc lắc tăng lên hay giảm xuống chứng tỏ máy còn tròn trịa phải không bác. Em chạy thử đường bê tông với tốc độ không cao lắm nhưng thấy còn khá êm. Mọi bộ phận khác vẫn hoạt động bình thường, chưa phát hiện hiện tượng đâm mạnh phía đầu hay phía đuôi xe. còn phần sườn xe thì có bị hay không thì với trình xem xe của em chắc là khó phát hiện được. Em miêu tả qua chiếc xe đó như vậy mong bác tư vấn em sớm để em rước em nó về, khẻo lại có người nâng tay trên mất của em thì cũng uổng phí. Em tìm mãi mới có 1 chủ xe mầu ghi hồng bán đó bác ạ. Quên mất em nó là 2.2 không có có túi khí bác ạ và điều quan trọng là em nó hình như cũng không có ABS hay sao ấy, em quên béng mất là không để ý cái ABS mất roài. Giả sử như là nó cũng không có ABS đi thì với con xe như vậy thì giá đó cưới được không bác. Và thủ tục nên yêu cầu chủ bán xe phải làm những gì bác nhỉ?

MDH confirmed
Hạng D
31/3/12
1.033
1.798
113
Oto_fan nói:
Bác chủ có nghĩ đến Accord đời 94 - 97 nhỉ. Accord đời này chạy cũng phê lắm đó.
accord thì cũng được nhưng đa số xe nát hết bác ạ

Hạng D
29/1/12
1.932
575
113
Chào bác Lexus.com,
Camry 2000 2.2 mà không có túi khí thì đương nhiên là không có ABS luôn rồi bác ơi. Đó là dòng xe Camry 2.2 XLI. Đây là dòng xe không có túi khí không có ABS. Đời Camry 2000 2.2<span style=""color: #ff0000;"">GLI</span> thì mới có túi khi nhưng vẫn <span style=""color: #ff0000;"">chưa</span> có ABS, Bắt đầu từ đuối năm 2001-đầu 2002 thì Camry 2.2 GLI mới có đầy đủ túi khí + ABS. Loại GLI thì điều dễ nhận biết nhất là đèn hậu thuộc loại đèn loe (hay còn gọi là đèn bông). Theo như bác mô tả thì xe bác thuộc dòng Xli. Với dòng xe này thì giá 350tr theo em thì hơi đắt, nhưng cũng mua được nếu xe rất ngon và cứng cáp, chưa đâm đụng + bơi lội. (Nếu kỳ kèo bác chủ đc giá 330-340tr thì tốt:D:D)
Về giấy tờ thì xe này bị một điểm trừ (-). Nếu bác chủ cũ đưng tên trên giấy tờ dễ tính và giúp mình sang tên thì không sao. Chứ ngộ nhỡ họ không chịu hỗ trợ mình sang tên-rút hồ sơ thì gay go đó. Hoặc họ lại đòi thêm tiền bồi dưỡng thì chẳng hoá ra xe mình mua lại quá đắt.
Thủ tục sang tên bác xem theo đường link bên dưới nha:
http://www.otosaigon.com/...g-66-m4916883-p74.aspx

PS: nếu bác không post được hình thì gửi hình vào Email em post giúp cho. Email của em: [email protected] (downcome gạch dưới a còng y a hu chấm com chấm vn)