Hạng B2
10/7/12
327
5
18
Sài Gòn
Xe em bữa trước đem vô hãng kiểm tra sức khỏe tổng quát em nó, các bác trong hãng nói xe rất tốt nhưng cũng liệt kê cho 1 toa thuốc (các bác bảo những cái này đến tuổi rồi nên cần thay thế mặc dầu nó chưa hư, em nhìn bảng giá cuối cùng mà chóng cả mặt) đúng là chơi xe cỗ cũng có cái vất vả của nó các bác nhỉ.

Hạng D
21/6/12
4.511
3.079
113
Mõ Làng nói:
Thế hệ thứ tư ở Việt Nam hầu hết là xe LD nên chỉ có số sàn (Xe em cũng số sàn luôn), chỉ có một số xe có số tự động là xe nhập từ Mỹ thôi ạ.

xe nhập mỹ mẫu có giống VN không bác? e thấy xe cơ quan công an loại camry này mà số auto. nhìn đã thiệt.....hihi

Hạng D
17/4/06
2.748
786
113
50
E có anh bạn ngoài HN chạy Cam 99 màu xanh lá xe rất lành và khá rộng rãi, đúng là trọng tâm thấp nên cảm giác lái ít bồng bềnh, bác chủ mua đc xe chưa? trước anh bạn định bán giờ ko biết bán chưa nếu bác quan tâm để em hỏi và đưa số đt bác tới ngắm.

Tập Lái
7/2/12
2
0
1
Xin chào các bác!
E mới đk làm member mới. Em củng rất ham hố dòng này và em đã sở hửu 1 em 98 (XLi VN SX) được vài tháng nay. Em chi hết 340tr (chưa sang tên, chỉ làm giấy tờ tay chạy (đang chạy sang tên chính chủ)).
Nhưng do tay lái lụa của em còn quá lúa nên em làm trầy em nó hơi nhiều. Với lại do hẻm, nhà em nhỏ nên em làm em nó bị trầy 2 bên củng như đầu và đuôi (tróc sơn, bị thẹo...)
Em muốn tuốt lại cho em nó nhìn dễ thương xin sắn hơn, vd chạy lại chỉ viền, làm mới dàn đèn sau, làm lại các chổ trầy, sơn bóng, ... Các bác tư vấn giúp em nên vô thẳng Toyota hay các bác có biết Gara nào mà các bác Tin tưởng giới thiệu em với!?
P/c: Xe em chỉ trầy nhẹ vài chổ, với các mục em nêu trên. Các bác nghĩ tầm 5-10tr có làm em nó đẹp lên không?
Cảm ơn các bác!

Hạng B1
23/11/12
75
0
6
48
Hà Nội
Sory các bác, tết tư lu bu, k vào box mong các bác thông cảm. Nhân dịp năm mới thì em cũng chúc các bác Hội Toy mạnh khoẻ, làm ăn phát đạt, mọi sự đều được như ý.
Đúng như bác Mõ làng là đệ nhất dòng cam 2.2 này, GLI ngon hơn hẳn. Bác nào có cùng sở thích với em thì lưu ý khi đi xem xe và mua xe, GLi đắt hơn hẳn XLi. Cho đến thời điểm này em vẫn chưa cưới được vợ, mót quá nhưng bít làm sao. Bởi em cũng đi xem nhiều xe, mà toàn là XLi nên chưa quyết giải ngân, mà ngân sách cũng bị hạn hẹp ít nhiều vì cái tết. Em quyết định ra tết rình để rước vợ về cho vui cửa đài cửa điện. Em có xem qua 1 chú 2002 GLi mà chát kinh, 440tr cơ. Nhưng ngon và chất, có đầy đủ túi khí và ABS, em kết quá mà lúa k đủ nên lại ấp ủ típ các bác ạ. Ngoài ra em cũng xem con Grande 3.0 nữa, cũng kết 3.0 chạy cho mạnh mẽ nhưng k hỉu nó uống có dữ k nhưng nhìn cũng kết mỗi cái giá thì treo lên mãi tận 470tr nên chẳng với tới. Tks cả nhà ạ

Hạng D
29/1/12
1.932
575
113
lexus.com nói:
Sory các bác, tết tư lu bu, k vào box mong các bác thông cảm. Nhân dịp năm mới thì em cũng chúc các bác Hội Toy mạnh khoẻ, làm ăn phát đạt, mọi sự đều được như ý.
Đúng như bác Mõ làng là đệ nhất dòng cam 2.2 này, GLI ngon hơn hẳn. Bác nào có cùng sở thích với em thì lưu ý khi đi xem xe và mua xe, GLi đắt hơn hẳn XLi. Cho đến thời điểm này em vẫn chưa cưới được vợ, mót quá nhưng bít làm sao. Bởi em cũng đi xem nhiều xe, mà toàn là XLi nên chưa quyết giải ngân, mà ngân sách cũng bị hạn hẹp ít nhiều vì cái tết. Em quyết định ra tết rình để rước vợ về cho vui cửa đài cửa điện. Em có xem qua 1 chú 2002 GLi mà chát kinh, 440tr cơ. Nhưng ngon và chất, có đầy đủ túi khí và ABS, em kết quá mà lúa k đủ nên lại ấp ủ típ các bác ạ. Ngoài ra em cũng xem con Grande 3.0 nữa, cũng kết 3.0 chạy cho mạnh mẽ nhưng k hỉu nó uống có dữ k nhưng nhìn cũng kết mỗi cái giá thì treo lên mãi tận 470tr nên chẳng với tới. Tks cả nhà ạ
Em không biết con xe của bác chất lượng còn lại ra sao. Còn xe em thì em mua 04/2012 giá 455tr lúc đó chủ cũ chạy mới >90k Km. Chủ cũ là anh bạn làm cùng nên em tin tưởng tuyệt đối. Lúc mua bác chủ cũ xe em mới thay mới toàn bộ các chi tiết: curoa cam, curoa dinamo, lọc xăng, lọc nhớt, lọc gió, các loại dầu (côn + thắng + lái), 04 bóng Osram (sáng cực kỳ), bố côn (cái này bác ấy cẩn thận thôi, chứ theo mấy bác thợ thì chưa cần phải thay), bố thắng, và đặc biệt 4 cái vỏ mới chạy được khoảng 3000km. Xe của em bác ấy đã lắp màn hình DVD cảm ứng Kovan + camera lùi + Vietmap.
Tết vừa rồi em mới xuyên việt bằng em nó. Cảm nhận là tuyệt vời. Leo đèo Cả, đèo Cù Mông với đủ tải thì hầu hết là đi số 4, chỉ có 1 số cua gấp + lên dốc mất đà thì về số 3. Xe rất đầm, khi vào cua không bị cảm giác bị văng hay tròng trành. Chạy trên quốc lộ 1A vượt xe tải + xe khách giường nằm rất ngọt.
Em chạy chuyến Nam-Bắc-Nam, tổng cộng 4054km không gặp bất cứ một trục trặc nào, dù là nhỏ nhất. Và em nó uống hết 7.100.000đ tiền xăng ạ (tính ra ~7,6L/100Km).
Xe của bác xem nếu còn ngon lành, cứng cáp thì theo em bác trả xuống chút xíu nữa nếu chủ OK thì em nghĩ là múc đc rồi đó ạ.

Last edited by a moderator:
Hạng B2
25/2/13
474
1.325
93
anh còn địa chỉ và số điện thoại của bác Davithien nữa không, cho em xin với, em đang tìm con xe như của bác ấy

Hạng D
11/5/11
3.420
5.584
113
Sài Gòn
Mõ Làng nói:
lexus.com nói:
Em không biết con xe của bác chất lượng còn lại ra sao. Còn xe em thì em mua 04/2012 giá 455tr lúc đó chủ cũ chạy mới >90k Km. Chủ cũ là anh bạn làm cùng nên em tin tưởng tuyệt đối. Lúc mua bác chủ cũ xe em mới thay mới toàn bộ các chi tiết: curoa cam, curoa dinamo, lọc xăng, lọc nhớt, lọc gió, các loại dầu (côn + thắng + lái), 04 bóng Osram (sáng cực kỳ), bố côn (cái này bác ấy cẩn thận thôi, chứ theo mấy bác thợ thì chưa cần phải thay), bố thắng, và đặc biệt 4 cái vỏ mới chạy được khoảng 3000km. Xe của em bác ấy đã lắp màn hình DVD cảm ứng Kovan + camera lùi + Vietmap.
Tết vừa rồi em mới xuyên việt bằng em nó. Cảm nhận là tuyệt vời. Leo đèo Cả, đèo Cù Mông với đủ tải thì hầu hết là đi số 4, chỉ có 1 số cua gấp + lên dốc mất đà thì về số 3. Xe rất đầm, khi vào cua không bị cảm giác bị văng hay tròng trành. Chạy trên quốc lộ 1A vượt xe tải + xe khách giường nằm rất ngọt.
Em chạy chuyến Nam-Bắc-Nam, tổng cộng 4054km không gặp bất cứ một trục trặc nào, dù là nhỏ nhất. Và em nó uống hết 7.100.000đ tiền xăng ạ (tính ra ~7,6L/100Km).
Xe của bác xem nếu còn ngon lành, cứng cáp thì theo em bác trả xuống chút xíu nữa nếu chủ OK thì em nghĩ là múc đc rồi đó ạ.
Mua được chiếc xe ưng ý, khám phá nó cũng rất vui bác Mõ hén.