Hạng B1
23/11/12
75
0
6
48
Hà Nội
Xin chào các bác, em là thành viên mới tham gia diễn đàn và đang có nhu cầu tìm mua chiếc xe phục vụ cho bà cả đi làm và thỉnh thoảng đưa cả F1 và Fo đi chơi du lịch giã ngoại các tỉnh xa xa, nên em tính đi tính lại là ngắm em Camry đời 1999 giá bán dự tính là 360k. Vì tình hình là kinh tế khó khăn chung, nên thóc lúa cũng từ túi người này chạy sang túi người khác khá nhìu, nên em cũng chỉ có được tầm tiền đó nên muốn mua chiếc xe đó về dùng phục vụ cho đại gia đình, rất mong nhận được đánh giá từ các bác đã và đang dùng dòng xe này với ạ. Em cũng chỉ có đc từng đó thóc thôi nhưng lại k thích mấy em morning và get đâu ạ, các bác đừng khuyên em mua qua dòng nhỏ đó ạ, chân thành cảm ơn các bác trước ạ! Xin nói thêm là xe này em xem và mua bán qua mạng thôi, nguồn ngốc thì không có thân quen gì đâu ạ, với tầm tiền đó có nên mua không ạ, và chi phí cho em nó thì ra sao ạ, nuôi em nó có tốn bia (xăng) không ạ. Ths

Last edited by a moderator:
Hạng B1
23/11/12
75
0
6
48
Hà Nội
Rất cám ơn bác Davithien, em mới là thành viên nên k thể replay bác bằng tin nhắn đc, em mạn phép lên đây để cám ơn bác vậy, xe bác còn đẹp quá, số lại tự động và cửa sổ trời ngon lành cành đào, xe chính chủ nữa lại càng thuận tiện, tuy nhiên thành thật xin lỗi bác là em lại ở ngoài HN cơ, em cũng quên mất là mình k nói rõ nơi trú ngụ nên mong bác thông cảm. Xe bác đẹp vậy chắc chắn em nó nhanh tìm đc chồng thôi. chân thành cảm ơn bác, tiện thể bác cho em vài nhận xét (cảm nhận) về vợ hai bác với ạ

Hạng D
29/1/12
1.932
575
113
Chào Bác.
Em trích post một đoạn của 1 bác trên diễn đàn ô tô xe máy của Vnexpress.net để bác tham khảo nhé:
"E đã từng chay xe này và có một số góp ý như sau:
Camry 2.2 đời 1998 - 2002 là dòng camry đầu tiên lắp ráp trong nước. Dòng xe này nhập nguyên chiếc ở Nhật, Mỹ rất ít mà chủ yếu từ Australia. Đa số xe ở Việt Nam thời kỳ đó nhập 3 cục nguyên ở Úc về theo dạng linh kiện và lắp tại Việt Nam. Vì nhập theo cách đó cho nên có thể coi như là nhập nguyên chiếc, trên người nó toàn hàng hiệu và coi như là gái tây :)
Camry 2.2 có 3 dòng: Camry 2.2 Xli là dòng xe có ở đời 99 và 2000 không có 2 túi khí, không có ABS. Đời 2000 Gli có 2 túi khí nhưng không có ABS. Đời 2001-2002 có 2 túi khí và ABS bao gồm cả dòng xe Grande V6 3.0. Cùng một thế hệ như nhau nhìn chung không khác nhau nhiều lắm trừ con đời 99.
Về tính năng thì xe này chạy nội thành ăn khoảng 12-12,5 lít/100km (đã bao gồm điều hòa), chạy đường trường 9-9.5 lít/100km (đã bao gồm điều hòa). Về tiêu thụ nhiên liệu thì đời 98 - 2002 này tốn xăng hơn dòng 2.4 đời 2003 - 2007 nhưng chạy bốc hơn nhiều. Dòng xe này trọng tâm thấp chạy bám đường hơn các dòng xe Camry từ 2003-đến 2007 nên dù bạn chạy trên 150km/h vẫn cảm thấy điều khiển rất nhẹ nhàng nếu mặt đường cho phép, nhưng nội thất và tính năng thì không bằng. Nhìn chung xe thuộc dòng này máy lành như cục đất vô cùng ít hỏng, dễ thay thế dùng hiệu quả kinh tế cao."
Hiện tại em cũng đang chạy 1 em thế hệ này nhưng đời cao hơn (Camry GLI sản xuất đầu năm 2002. Nửa cuối năm 2002 là ra mẫu mới thuộc thế hệ V rồi). Ý kiến của em thì TUYỆT VỜI. Xăng tốn khoảng 8-8,5L/100km đường trường. Mẫu mã cũng đẹp, nhất là loại đèn hậu là đèn bông (tia) thì càng đẹp. Tuy nhiên do xe đã ra đời cách đây 13 năm rồi nên tìm đc 1 em còn cứng là hơi khó. Nếu bác mua trên mạng thì phải nhờ thợ thật giỏi xem giùm, chứ vớ phải em chạy nhiều rệu rã quá thì mệt lắm đó bác ui. Ở thời điểm này nếu với giá 360tr mà xe đời 1999 thì xe còn phải tương đối cứng đó bác ạ.
Vài lời góp ý cùng bác
Thân

Hạng B1
23/11/12
75
0
6
48
Hà Nội
Có vậy có vậy chứ, bác Mõ làng đúng là chủ nhân dòng xe này, am hiểu tường tận quá, rất chân thành cám ơn bác, thật quý biết bao khi đang đói khát đc 1 cốc bia giải nhiệt. Em cũng tính là dùng em nó để thay chiếc 2 chỗ 2 bánh cho đỡ nắng mưa tới mặt, em cũng bít là em nó trang bị cũng chẳng có gì nhiều, tuy nhiên em nó lành như cục đất nên em cũng rất có cảm tình nên muốn cưới em nó làm vợ, mặc dù chẳng phải là quá sang và cũng k đến nỗi hèn kém so với thiên hạ, với khoảng tiền đó thì theo bác ngoài em đó ra thì còn có thể kiếm em nào khác, chắc chỉ sờ đc em vios mà thôi, mà cái dòng vios em chạy thử rùi, đi nội thành thì đc chứ ra đường trường đặc biệt là đường bê tông, đi về đầu mình cứ lùng nhùng như vừa đi sàn nhảy về, nó vừa ồn vừa bồng bên nên em k thích thằng vios tẹo nào. Bác cho em lời khuyên xem có thể còn lựa chọn nào khác hợp lý hơn em cam99 này k ạ. Tks bác nhiều ạ

Hạng B1
9/10/12
62
0
8
44
Bác chủ có nghĩ đến Accord đời 94 - 97 nhỉ. Accord đời này chạy cũng phê lắm đó.

Hạng D
29/1/12
1.932
575
113
Oto_fan nói:
Bác chủ có nghĩ đến Accord đời 94 - 97 nhỉ. Accord đời này chạy cũng phê lắm đó.
Accord 94-97 thì cũng OK, tuy nhiên cũng chỉ so sánh với CAM 92-96 thui bác ui. CAM 1999 là thế hệ sau rồi ạ. Accord 94-97 thời điểm này nếu xe cứng thì giá chỉ khoảng 250tr đổ lại.

Hạng D
29/1/12
1.932
575
113
Triết lý của ku bạn em là:
"Cứ xe mới mà quất cho nó lành, tiền đến đâu mua đến đó khỏi phải lăn tăn"
Em thấy cũng có lý:D

Hạng D
11/5/11
3.420
5.584
113
Sài Gòn
Mõ Làng nói:
Triết lý của ku bạn em là:
"Cứ xe mới mà quất cho nó lành, tiền đến đâu mua đến đó khỏi phải lăn tăn"
Em thấy cũng có lý:D
Quá có lý chứ bác, chỉ sợ hổng có xiền thôi, :D:D

Tập Lái
5/11/12
18
0
0
Bác mà tìm được con cam 1999 còn đẹp là đi khỏi phải lăn tăn.nhớ xem xe cho kỹ,trúng xe dập là oải lắm đó.