Tập Lái
21/12/10
24
0
0
Tình hình là vào ngày 7/1/2011 em có chuyến đi về quê ở Nha Trang. Em mới đi xe được khỏang 1 tháng thui. Kinh nghiệm đi đường xa còn kém lắm. Nên lên đây mong các bác có thể hướng dẫn cho em lộ trình chẳng hạn như đi bao nhiêu giờ thi nghi ngơi? nghĩ ngơi ở những điểm nào là hợp lý? đường đi có êm không? chạy đường xa thì cần lưu ý những gì..... Nói chung là cho em xin càng nhìu thông tin càng tốt :D
Ah! em đang chạy huyndai I20.. bác nào cung đi xe giống em thì vào giao lưu cho vui nhé. hehehe

Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113
Ah, dân nhatrang về quê...như thế là không lo bị lạc, mà là kinh nghiệm. Bác chịu khó đọc kỹ các thắc mắc sẽ có đủ nội dung bác cần. Ngày 7/1...mùng 5 đường còn vắng, xe thì còn mới cũng nên kiểm tra qua các thứ, dầu, thắng, lốp..., cứ tà tà ra tới Cana nghỉ ngơi tí sau đó làm tiếp, chừng 7-8 giờ là tới nơi thôi.

Hạng C
30/9/06
635
2
18
53
To specture87, vui quá, gặp đồng hương rồi.

Cách đây 2 tuần mình đã về Nha trang, nói chung đường bây giờ thì bác cứ theo bảng chỉ tốc độ mà đi thôi, với tốc độ dưới 80km/h bác cứ thoải mái tình thần tập trung lái và nhường và vượt hợp lý là ok. Xe mình Premacy nên qua Phan rang dường đang làm nên có cạ gâm 1 phát đau cả ruột. Lúc mình đi có ông anh đi cùng nên 2 anh em thay phiên nhau lái, vì lúc đó có việc gấp nên chạy liên tục ,cả 9 tiếng ngồi trên xe rât mật. Nếu không gấp, bác ra Phan thiết nghỉ ngơi tắm biển một ngày, rồi hôm sau đi tiếp về Nha trang thì hay.
Còn xe thì chạy 500km thì chẳng có  vấn đề gì, nhưng trước lúc đi nên kiểm tra xe như bác trên đã nói.

Last edited by a moderator:
Hạng C
12/5/08
647
7
18
TPHCM
Bác khởi hành từ SG lúc 4h hoặc 5h sáng là thuận tiện nhất và sẽ đến NT lúc 13h hoặc 14h vì bác phải BÒ trong tỉnh Đồng Nai mất hơn 2 tiếng,  ra khỏi địa phận ĐN là lúc 7h và bác ăn sáng. Sau đó tung tăng khá thoải mái trên địa bàn tỉnh Bình Thuận vì đường tốt và vắng. . Khoảng 12h sẽ đến bãi biển Cà Ná và ăn trưa tại các nhà hàng dọc theo bờ biển. 2 tiếng sau bác đến NT.
  ***  _Bác phải hết sức chú ý bảng chỉ dẩn tốc độ ở ĐN nhé, bắng tốc độ dữ lắm.
          _Bác chú ý mấy cái bùng binh ở Phan Thiết, coi chừng quẹo nhầm vào Mũi Né luôn.
          _ Khi vượt và xin vượt bác cẩn thận ra vào hợp lý nhé.Đa số các tai nạn trên quốc lộ là do vượt trái ẩu.
          _ Lái xe khoảng 2 tiếng, bác tấp vô mấy cây xăng nghỉ ngơi khoảng 10 phút rồi lái tiếp. 
    Chúc bác có chuyến đi vui vẻ và an toàn!!!

Hạng F
11/1/10
6.130
60.515
113
Bác chủ nên kiếm thêm 1 tài dự phòng. Mới chạy xe 1 tháng mà làm tuyến dài 500km thì cũng hơi căng thẳng. Có lẽ nên nghỉ lại PT 1 đêm.

Tập Lái
21/12/10
24
0
0
Thanks các bác đã chia sẻ kinh nghiệm.....
Các bác cho em hỏi thêm lộ trình đương đi nữa nha. Vì em nghe nói về NT giờ lại có 2 đường đi. không bik đường nào đi thì tốt vậy? Với lại khi bị bắn tốc độ thi mình có thể ... xxx được không mấy bác?
Thanks!
Specture87....

Hạng C
30/9/06
635
2
18
53
Từ Cam ranh về Nha trang, bác nên đi theo đường Sân bay Cam ranh, vừa đẹp và gần hơn nữa.
Bac vao day tim ne.
[link]http://www.vietbando.com/maps/[/link]

Last edited by a moderator:
Hạng B2
2/8/05
345
2.154
93
TP HCM
Đến Cà Ná thì nghỉ ăn trưa rồi đi tiếp, ăn ở trạm dựng chân Mai Linh ngon và rẻ , Ninh Thuận Tháp Chàm lưu ý có bắn tốc độ nhé, đang biển chạy 80 thỉnh thoáng lại cắm biển 40 vì có đông dân cư ở một khúc đó, nhiều khi ko chú ý là bị dính liền. Từ chỗ này đến Cam Ranh có 3 lần biển 40 như vậy, năm 2009 em đi nhiều còn nhớ rõ đoạn nào có xxx luôn, năm nay ít đi ko biết có thay đổi nhiều ko. Đi đường qua sân bay về Nha Trang ngắm cảnh biển đẹp lắm.

Hạng F
8/4/09
5.641
416
83
50
đâu nhỉ?
Em định làm tua hành ...xác từ Sài gòn đi VT, từ VT đi Phan thiết, rồi đến Nha Trang tết này. Em chưa từng đi từ VT ra PT, vậy các bác giúp hộ em xem tình hình đường sá nên đi QL56 ra QL1 hay QL55 ra QL1 để đi phan thiết , bác nào đi rồi chỉ hộ em nhá, em củm ơn trước ạ!

Hạng F
30/3/09
6.132
20.141
113
Vũng tàu ra Phan thiết bằng đường đi Hồ cốc, cứ đi thẳng là ra tới Lagi, rồi vào Ql 1 , đi tiếp ra Phan thiết
xetrau1973 nói:
Em định làm tua hành ...xác từ Sài gòn đi VT, từ VT đi Phan thiết, rồi đến Nha Trang tết này. Em chưa từng đi từ VT ra PT, vậy các bác giúp hộ em xem tình hình đường sá nên đi QL56 ra QL1 hay QL55 ra QL1 để đi phan thiết , bác nào đi rồi chỉ hộ em nhá, em củm ơn trước ạ!