Hạng B2
12/3/07
117
57
28
44
Bác manhcuong cho hỏi làm cách âm khoang máy như này ở đâu ạ? chi phí như nào và thời gian trong bao lâu
em cũng muốn làm con xe F.E của em. Chả là em mới đổi từ sedan sang E.F AT chạy máy dầu nên còn hơn dị ứng với tiếng ồn vọng vào từ khoang máy củ E.F
Cảm ơn bác.

Hạng F
28/2/11
5.112
203
63
Quận 4_ TPHCM
caykimgut nói:
Số là E vừa mới lấy con Everest máy dầu Turbor 2.5 TCDI số tự động 2010. E thấy ngồi trong xe thì tiếng ồn tạm chấp nhận đc nhưng bên ngoài thì nghe hơi ồn (nếu so với Fortuner). E định làm cách âm khoang máy để giảm bớt tiếng ồn. Em thấy bên Box của Mítubishi các Bác bên ấy cũng có giải pháp cho chic Pajero Sport. Không biết có Bác nào đã từng làm cái này chỉ giáo cho em với ạ!!!

Nghe bác này tả máy dầu của Everest ồn hơn Fortuner ?? cái này là dìm hàng Ford rồi nhé ! Theo em đã đối chứng rồi ( đặt 2 xe cạnh nhau ) thì cái máy dầu của ông Fortuner ồn hơn Everert bác ạ ?? có chống ồn cũng chỉ tốn xiền mà thôi. Đã chuẩn rồi không cần chỉnh !

Hạng B2
12/3/07
117
57
28
44
Da, cảm ơn bác, thế không biết bác Quang tự làm hay bác ấy làm ở đâu ạ?

Hạng D
8/9/07
3.996
275
83
52
lequangsang nói:
Bác manhcuong cho hỏi làm cách âm khoang máy như này ở đâu ạ? chi phí như nào và thời gian trong bao lâu
em cũng muốn làm con xe F.E của em. Chả là em mới đổi từ sedan sang E.F AT chạy máy dầu nên còn hơn dị ứng với tiếng ồn vọng vào từ khoang máy củ E.F
Cảm ơn bác.

Chủ xe và 1 số anh em không chuyên tự làm thôi bác ơi. Bác tìm mua vật liệu rồi nhờ anh em KTV của Ford họ giúp cho, cũng không tốn mấy đâu, nhưng hiệu quả nhận thấy rõ đấy ạ. Nếu bác ở Hà Nội em cho bác phone của bác chủ, bác ấy sẽ chỉ giúp bác.

Last edited by a moderator:
  • Like
Reactions: tatrunghd
Hạng B2
5/5/08
189
0
16
Chà! Hay quá bác. Có thêm hinh chi tiết thì hay quá. Bác. manhcuong PM cái số ĐT bác í cho em với ạ!

Hạng D
8/9/07
3.996
275
83
52
goldenlamp nói:
Chà! Hay quá bác. Có thêm hinh chi tiết thì hay quá. Bác. manhcuong PM cái số ĐT bác í cho em với ạ!

Đã pm cho bác rồi nhé!

Tập Lái
1/11/12
20
0
1
Ho Chi Minh
đại đa số em hay cách âm là dán miếng cách âm vào 4 cánh cửa ( 2 lớp ), cách âm sàn (dĩ nhiên là có luôn cả hốc bánh). Cách âm khoang máy ( dán trên nắm capo và dán bên trong khoang máy) thì bên em ko làm vì ko có đúng vật liệu tiêu chuẩn và khá phức tạp ah.
Bị ù thì em nghĩ Everest ko bị ạh. Bên box Mit bàn tán vấn đề ù là do thiết kế của Pajero Sport bị ù ( vài xe có tình trạng này, ko phải xe nào cũng thế ah) nên khi cách âm kín quá gây ù thêm ah
Bác có thể xem sơ sơ qua vài hình em up trên website em để dễ hình dung ah
http://amthanhxehoi.com.v...hong-on-cho-xe-oto.htm
Hoặc là cách âm theo cách tiếng hát át tiếng xe :D:D:D, bác làm dàn âm thanh hoành tráng lên là hết nghe ồn ah

bac pm cho em so dt co the lam o Sai Gon ! Thanks bac
em ten Thien 0938161978