Tập Lái
3/1/16
3
0
1
42
Chủ xe và 1 số anh em không chuyên tự làm thôi bác ơi. Bác tìm mua vật liệu rồi nhờ anh em KTV của Ford họ giúp cho, cũng không tốn mấy đâu, nhưng hiệu quả nhận thấy rõ đấy ạ. Nếu bác ở Hà Nội em cho bác phone của bác chủ, bác ấy sẽ chỉ giúp bác.

Alo... em cso con ranger bác ạ. Bác cho em xin số cầm tay của bác chủ để em tham khảo với ạ! tks Bác nhiều!

Tập Lái
16/4/09
18
6
3
Theo em, bác chủ không nên làm cách âm bác ạ vì đặc tính động cơ diesel là thế :3dquaytay:

Hạng B2
19/4/16
100
26
28
50
chong on thi can phai xem nguyen nhan nao tao tieng on. co 2 nguyen ly co ban tao ra tieng on.
1 - do khi dong luc hoc, cai nay lam thay doi ap suat cuacac khu vuc trong xe se tao ra tieng on, neu cai tao de giam tieng on ko can than thi may xe se bi nong len va nhiet do trong xe cung nhu trong khoang may se tang len.
2 - do va cham cac chitiet linh kien tren xe khi chuyen dong, can triet tieu bang cach tang giam do va cham cua phu kien tao ra tieng on de dat toi tri so cong huong cua do rung khi do ban than thiet bi tren xe se het rung do luc cong huong da bi triet tieu, nguy hiem la o cho phai nam thiet ke cua khung gam neu khong se anh huong khung xe lam nut , bung cac moi han.

Hạng B2
19/4/16
100
26
28
50
nhu hinh thi cach giam tieng on la chap nhan duoc do su dung cac lot cao su 3d nhung phai dam bao do dai trong bao lau va khong gay ra chay .

Hạng B2
19/4/16
100
26
28
50
hay chu y fender co 2 lop sat trong va ngoai giua 2 lop co lo thong gio ko? doi khi chi can dieu chinh lo thong gio giua 2 lop thi se bot on ko can dan lop cao su nay.( truong hop nay la tieng on dc tao ra do khi dong luc hoc).