Hạng B2
16/5/17
364
1.534
93
Hix vậy theo bác thì sao ta? :( tương lai dc cái vành đai trong (5 nam+) k biet tăng dc nhìu k? :D
E muốn hỏi ý kien nhìu ng rồi tự quyết ạ hehe :D mấy vu đất cát gia tri lớn nên e tìm hiu kĩ lắm mới xuog tien :)
Thanks bác :)
Nếu đầu tư An Thiên Lý khoảng 3-4 năm về trước thì giờ ăn cũng khá rồi.
Nhưng giờ mới đầu tư thì theo e là tỉ lệ sinh lời kg còn cao nữa.

Tập Lái
12/9/16
0
148
27
Yeah e cũng bit điều này, thanks bác :D
Theo bác thì co the lãi 20-30%/nam k? Hơn bank là ok r bác :) sợ e nó cao roi k đu lên dc nua thoi :D

Hạng F
20/11/14
5.086
12.189
113
bác mua đầu tư dài hạn thì cơ địa để lời còn kha khá: mình nghĩ 5 đến 8 năm nữa bác lời ít nhất 2 đến 2.5 lần. Khi mua mình phải so sánh giá với các khu khác đã phát triển trước khu mình mua cỡ trên dưới 10 năm, chứ đừng so giá với chính miếng đất mình mua ( hoặc xung quanh) trong quá khứ

ví dụ miếng này 2014 giá có 5 chệu/m2... giờ mình mua lại là 20 chệu/m2. mình nghĩ mắc quá vậy???/ gấp 4 lần rồi. ăn cái giề nữa mà mua trời!!!!.... Thực ra ko phải thế, nếu giá các khu vực khác như Khu Nam có hạ tầng hoàn chỉnh hơn và phát triển đi trước 10 năm mà giá đang giao dịch trên dưới 2-3 lần giá mình đang mua thì lời của mình trong 10 năm tới vẫn tốt nha (cân nhắc so sánh cả yếu tố hoàn thiện hạ tầng, tiện ích xã hội, trường học, siêu thị, khoảng cách vào trung tâm, ngập nước, cây xanh.... giữa 2 bên).

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
16/5/17
364
1.534
93
bác mua đầu tư dài hạn thì cơ địa để lời còn kha khá: mình nghĩ 5 đến 8 năm nữa bác lời ít nhất 2 đến 2.5 lần. Khi mua mình phải so sánh giá với các khu khác đã phát triển trước khu mình mua cỡ trên dưới 10 năm, chứ đừng so giá với chính miếng đất mình mua ( hoặc xung quanh) trong quá khứ

ví dụ miếng này 2014 giá có 5 chệu/m2... giờ mình mua lại là 20 chệu/m2. mình nghĩ mắc quá vậy???/ gấp 4 lần rồi. ăn cái giề nữa mà mua trời!!!!.... Thực ra ko phải thế, nếu giá các khu vực khác như Khu Nam có hạ tầng hoàn chỉnh hơn và phát triển đi trước 10 năm mà giá đang giao dịch trên dưới 2-3 lần giá mình đang mua thì lời của mình trong 10 năm tới vẫn tốt nha (cân nhắc so sánh cả yếu tố hoàn thiện hạ tầng, tiện ích xã hội, trường học, siêu thị, khoảng cách vào trung tâm, ngập nước, cây xanh.... giữa 2 bên).
Có tiền trong túi thi đầu tư đất nền ở đâu cũng được, ngắn hạn kg lên thì dài hạn sẽ lên, đặc biệt nền trong khu DCHH, thuận tiện giao thông.
E đánh giá ý kiến cá nhân em cũng dựa trên tình hình vị trí, giao thông hiện tại và so với khu vực xung quanh bác ạ.
Dài hạn thì phải nghiên cứu sâu hơn nữa.

Hạng B2
16/5/17
364
1.534
93
Vấn đề là có thể thấy đc điều đó sẽ diễn ra trong bn năm... 10 năm mà ko chuyển đc như Bắc Tạch Chiếc là teo lun bugi :))
Bugi mình teo thì chú khác lại hưởng lợi trên cái bugi teo đó của mình bác ạ.
Dù sao những dự án như BRC, ATL cũng trong khu DCHH, giao thông ít nhiều cũng đều thuận lợi nên ai lì thêm thì có cơ thắng thôi.
BRC chắc hơn ỡ HĐMB.
kinhdoanh.vnexpress.net/tin-tuc/bat-dong-san/5-cach-han-che-mat-tien-ty-khi-gop-von-mua-nha-dat-368232

Hạng B2
17/4/17
365
352
63
42
Dạ e cảm ơn bác nhiu :D
Thag này ra DXH thì tầm chưa đầy 5', ra Le Van Viet thì tam <10' bác à nen thấy khá ok.
Còn ra Cao Tốc thì e k rõ, chắc cỡ 15' :D
Xung quanh e thấy có khang điền với cái j đó dân vo ở chac cung dc 70-80% nên cũng ổn.

Chỉ lăn tăn vụ giá tri gia tăng theo thời gian có cao như sale nói k thoi :D
Bác biet khu nào giá ổn mà vi tri ok chỉ giúp e voi :D
Má ơi, SG mà 5', 10'. Nếu đi được vậy em thua, chắc chạy bán mạng lúc 1am ko có xe cộ

• Like
Reactions: marble nghean
Tập Lái
12/9/16
0
148
27

Cảm ơn bác nhìu :D
Tiền e gửi bank nhưng thấy lãi ít wa, nen tính mua mieg dất ăn chắc tí, lãi tam 20% hoac ít hon cung dc :D 10 năm thì e k có đủ tầm nhìn xa vậy :( với mỗi thời diem BDS se khác nhau, có khi năm sau nó bùm rùi lọ mọ lên lại nên quan trong nhất van là pháp lý + ra vô đúng time hehe :D
Không chơi mấy DA chưa có pháp lý rõ rag vì ngồi run lắm hehe :D

Tập Lái
12/9/16
0
148
27
20-30% đất nó sốt cmnr, mua đất nên xách xe đi dạo phái gọi là nát khu vực may ra mua đc. Mua bằng phím ko mua đc bác ơi.
Hix e ở Q8 chay len đó 40-45', bua chay 1 lan là thấy ưng rùi bác, còn cày nát thì chắc k có time + ê mông chiu k nổi :( Mấy bác ở Q9 ráng tư vấn thêm giúp e, để có gì e chay len 1-2 lần nữa cho an tâm thôi ạ :(