Tập Lái
24/8/04
19
0
0
Em thích xe quá mà tiền thì hạn chế, nên muốn cưới em kia CD5, nhưng Em không biết phân biệt CD5 ps và CD5, nên nhờ các bác giúp Em phân biệt 2 đời CD này nhé, cam ơn các bác nhiều.

Tập Lái
24/3/07
33
0
0
www.vietcab.com
RE: Xin các bác tư vấn giúp Em Kia CD5

Đời CD5 PS thì nó có dán chữ CD5 PS ở sau xe, đời CD% thường thì không.
Phải không các bác

Hạng B2
9/2/07
145
13
18

CD5 có kem đánh răng PS là có thêm trợ lực lái.... thích hơn và tất nhiên là.... mắc hơn:D

Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113

Bác cứ vào bõ KIA tha hồmà tham khảo về CD5 lẫn CD5 PS:D

Tập Lái
24/8/04
19
0
0

Em cảm ơn các bác nhiều , xin cho Em thêm về kinh nghiệm khi rước Em CD5 về nhà ( nó hay hỏng gì nhất? )

Hạng C
15/6/04
821
12
0

hay hỏng cái bù ga máy lạnh nhất, mấy bác trên này bị rồi :) nhưng cái đó rẻ bèo, dễ thay
còn lại cứ mua là đi, đến kỳ mang ra gara ruột mà bảo dưỡng. Hết ạ !
À chưa hết, CD5PS <>CD5 ở chỗ có lazang và trợ lực (PS=power steering), có thể chủ xe thay lazang và dán lại decal, bác lật nắp capo lên sẽ thấy bình dầu trợ lực ở bên trái, còn nữa gương CD5 là gương vuốt, cực khỏe, mới lái va quẹt và bị va quẹt vô tư, ko cần suy nghĩ :) đụng độ với gương xe khác thì chưa bao giờ biết thua ;)

• Like
Reactions: kiaduoicut123
Hạng B2
19/4/06
159
0
0
45
HCM
www.toyoya.com

Cứ thích là được, mua đi CD5 là được rùi nhưng nếu có tiền thì mua PS có trợ lực lái, mâm đúc. Ít hao xăng lắm lắm trong thành phố khoảng 6,5-7l, ngoài hoang mạc thì vô tư haha

Hạng D
24/4/06
2.450
13.556
113
TP. HCM

gương CD5 là gương vuốt, cực khỏe, mới lái va quẹt và bị va quẹt vô tư, ko cần suy nghĩ :) đụng độ với gương xe khác thì chưa bao giờ biết thua ;)

em thích câu này, :D

Hạng C
24/12/05
575
4
18
50
Vùng than

còn nữa gương CD5 là gương vuốt, cực khỏe, mới lái va quẹt và bị va quẹt vô tư, ko cần suy nghĩ :) đụng độ với gương xe khác thì chưa bao giờ biết thua ;)

Em hoàn toàn đồng ý với bác Stinger về điểm này, em bị va gương 3 phát với ghi đông xe máy rồi mà không sao cả, nó cứ bật đi bật lại mà không gẫy, thế mời tài chứ :)

• Like
Reactions: kiaduoicut123
Tập Lái
11/3/07
39
2
8

Trích đoạn: tankhanh83

Em thích xe quá mà tiền thì hạn chế, nên muốn cưới em kia CD5, nhưng Em không biết phân biệt CD5 ps và CD5, nên nhờ các bác giúp Em phân biệt 2 đời CD này nhé, cam ơn các bác nhiều.
CD5 PS thì có trợ lực lái và mâm đúc còn CD5 thường thì mâm thường và không có trợ lực lái bác ạ