Hạng C
30/7/14
572
471
63
40
Tình hình là sau 1 thời gian xe lưu thông thì trên capo và 2 bên thân xe e xuất hiện lấm tấm bụi nhự đường màu đen, nhìn kỹ thì mới thấy,nhưng khi rửa xe thì cảm giác rất khó chịu.thấy nó nhám nhám cái tay khi rờ lên. e có mua 1 chai tẩy nhựa đường gì đó, kg phải của 3m or sonax. nghe người bán nói xịt lên tẩy nhẹ nhàng, nhưng sao e xịt lên chà muốn đổ mồ hôi hột mà nó cũng chỉ bớt xíu xíu, chứ kg đi hết.dùng càna thì cũng zậy.e thấy có mấy topic nói mua chai tẩy của 3m or sonax thì tẩy nhẹ nhàng kg tốn sức, nhưng kg bít có khả quan kg.1 phần mún tự tay chăm sóc xe,nhưng kiểu này chắc ra gara làm quá.mong các bác tư vấn giùm.giơ e phải ntn. nếu các bác khuyên nên ra gara thì e nên ra chổ nào? hợp lý về giá cả và chất lượng. giá cả đừng mắc quá.e ở khu vực quận 2.nếu có thì xin inbox báo giá zùm e về việc tẩy bụi nhựa đường và đánh bóng lại vợ 2. e xin cám ơn.đoàn kết và thân ái!!!!

Hạng B1
17/12/14
67
352
53
Cần gì phải ra gara cho tốn thời gian. Bác dùng khăn sạch thấm dầu hỏa lau lên mấy vết bụi nhựa đó, chờ khoảng 3-5 rồi lau lại với dầu hỏa 1 lần nữa, sạch rồi thì rửa xe cho sạch lớp dầu hỏa vừa rồi là được thôi (trong lúc lau dầu nhớ tránh mấy chi tiết bằng cao su ra nha bác). Bảo đảm sạch, đừng dùng Cana hư hết sơn xe.
Chúc bác thành công! Hihi.

Hạng D
7/4/11
1.958
2.024
113
lấy con dao thái lan mà cạy,đặc biệt nhiều ở lườn xe
lấy dao thái cạo,cạo xong quất bát lại là như mới
bác chùi lát nó chi chét ra tùm lum còn gớm dữ nữ

• Like
Reactions: nhutlynh
Hạng D
7/4/11
1.958
2.024
113
cái này chắc xe nhu nick của bác mới dám làm quá,
thì bác thử chùi xem khi nào xong
nhựa đường khô bám lên sơn xe,chỉ cạy nhẹ là bung ra,còn chùi thì căng à

Hạng B2
22/12/15
312
608
93
40
Mua chai 3M xài cho chắc ăn,trước đây e làm chuyến sg-kontum-dn-sg.Lúc đó QL1 đang làm mà con fotune của cty e màu trắng nữa.về tới sg nhựa đường dính tùm lum.e mua chai 3M xịt vô để 5p nhựa nó tự chảy ra rồi lấy giẻ khô lau qua sạch boong

Hạng D
15/12/13
1.351
1.492
113
Tình hình là sau 1 thời gian xe lưu thông thì trên capo và 2 bên thân xe e xuất hiện lấm tấm bụi nhự đường màu đen, nhìn kỹ thì mới thấy,nhưng khi rửa xe thì cảm giác rất khó chịu.thấy nó nhám nhám cái tay khi rờ lên. e có mua 1 chai tẩy nhựa đường gì đó, kg phải của 3m or sonax. nghe người bán nói xịt lên tẩy nhẹ nhàng, nhưng sao e xịt lên chà muốn đổ mồ hôi hột mà nó cũng chỉ bớt xíu xíu, chứ kg đi hết.dùng càna thì cũng zậy.e thấy có mấy topic nói mua chai tẩy của 3m or sonax thì tẩy nhẹ nhàng kg tốn sức, nhưng kg bít có khả quan kg.1 phần mún tự tay chăm sóc xe,nhưng kiểu này chắc ra gara làm quá.mong các bác tư vấn giùm.giơ e phải ntn. nếu các bác khuyên nên ra gara thì e nên ra chổ nào? hợp lý về giá cả và chất lượng. giá cả đừng mắc quá.e ở khu vực quận 2.nếu có thì xin inbox báo giá zùm e về việc tẩy bụi nhựa đường và đánh bóng lại vợ 2. e xin cám ơn.đoàn kết và thân ái!!!!
Có thể do bác nôn nóng nên sai phương pháp, sau khi xịt tẩy nhựa bác phải để 1 thời gian 3-5 phút cho nhựa cũ thấm mềm ra, sau đó xịt lại 1 lớp và lau để tẩy bụi nhựa đi, em dùng đầu d.o còn ra mà bác :)

• Like
Reactions: nta139