Hạng B2
19/11/07
254
74
28
53
Do dịch bệnh covid ,không dám đi máy bay .Gia đình dự định đi Phú quốc bằng đường bộ xuống Rạch Giá xong qua phà cao tốc .
Kính nhờ các bác chỉ đường cho mình ,nghỉ 1 đêm Rạch giá cho khoẻ,qua phá cao tốc sang Phú quốc có xe tự lái vi vu có nên không .
Xin cảm ơn nhiều.

Hạng F
1/8/12
5.714
5.729
113
TP HCM
Phà RG chạy tốc độ nhanh hơn nhưng giá cho xe 4 chổ là 1,3tr. Người nhà vé đắt hơn phà HT hôm em đi thì lái xe vẩn phải mua vé.
Phà HT đa phần chở xe tải chạy tốc độ chậm hơn giá xe 4 chổ 700k. Lái xe Free, người nhà thì vé rẽ hơn phà RG.
Nói chung Phà RG đi từ SG thì gan hơn nhưng đi phà thì nhanh hơn và đắt hơn. Đi Phà HT gần hơn nhưng là phà thường nên tốc độ chậm hơn và giá mềm hơn.
Tuỳ Bác lựa chọn lúc đi và về cho biết cảm giác khi phà chạy. Đi xe của mình thì an toàn hơn đi xe Taxi ra đó thích đi đâu cũng OK

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
19/11/07
254
74
28
53
Phà RG chạy tốc độ nhanh hơn nhưng giá cho xe 4 chổ là 1,3tr. Người nhà vé đắt hơn phà HT hôm em đi thì lái xe vẩn phải mua vé.
Phà HT đa phần chở xe tải chạy tốc độ chậm hơn giá xe 4 chổ 700k. Lái xe Free, người nhà thì vé rẽ hơn phà HT.
Nói chung Phà RG đi từ SG thì xa hơn nhưng đi phà thì nhanh hơn và đắt hơn. Đi Phà HT gần hơn nhưng là phà thường nên tốc độ chậm hơn và giá mềm hơn.
Tuỳ Bác lựa chọn lúc đi và về cho biết cảm giác khi phà chạy. Đi xe của mình thì an toàn hơn đi xe Taxi ra đó thích đi đâu cũng OK
Mình Cám ơn nhiều