Tập Lái
24/1/08
6
0
0
Vào khỏang tháng trước em có gửi về cho bà chị em 4 cái loa hiệu Apline SPR-17C "100W RMS 4 Ohm" và 1 cục Amp hiệu Kicker 06ZX650.4 "120Wx4 @4Ohm" và 1 bộ dây Kicker CK44 cho 4-channel loa va amp nua. Cho em hỏi 4 cái loa và 1 cục Amp va bộ dây đó có cân xứng và điều công sức với nhau ko vậy các Bác??? Chuyện là như vầy, bà chị em đem cả bộ tới chỗ cửa hàng C.T ở SG gì đó để ráp vào con Daewoo Gentra mới của bã, nhưng ko biết sao ráp tất cả vào xong rồi mở nhạc hơi lớn 1 chút thì hay bị ngắt tiếng nhạc lắm???? Cái người ráp loa và Amp nói với chị em tại gì cái Amp Kicker công sức mạnh quá, nên ko chịu nổi và bị vậy!!!!! Mấy bác nghỉ có đúng như vậy ko??? em thì nghỉ cái người ráp loa đó sai, tại gì em có coi lại thông số "Specification" của Loa va Amp điều cân xứng công sức lắm. Xin Các Bác Chỉ Giáo Dùng Em Về Cái Loa và Amp Của Bà Chị Em Có Hợp và Điều Công Sức Với Nhau Ko? Cảm Ơn Mấy Bác Nhiều...

http://www.alpine-usa.com/US-en/products/product.php?model=SPR-17C&lang=en&tab=F

http://www.crutchfield.com/S-v3E4kNwPAUa/App/Product/Item/Main.aspx?I=206ZX6504

Hạng B2
27/10/07
338
0
0
TP.HCM
RE: Xin Cho Em Hỏi Về "Loa Apline và Amp Kicker"???

Công suất càng lớn thì khi mở nhỏ nghe càng hay chứ bác ah. Chắc người lắp đặt ko được "hay" nên nói vậy thui:D

Hạng B1
20/12/07
81
3
8
42
Hà Nội
www.pioneer.vn
RE: Xin Cho Em Hỏi Về "Loa Apline và Amp Kicker"???

Cái này theo em thấy thì hình như là công suất âm ly không đáp ứng được cho loa [8|], Một lần em xem đấu Âm ly Pioneer cho loa Sub Pioneer cũng bị như vậy :D, thấy bác kỹ thuật bảo là do Âm ly không kéo được nên bị thế [:-], ( mặc dù thông số rõ dàng là kéo được ) Nếu thử âm ly công suất cao hơn một chút nữa thì lại kéo vô tư . Bác thử giống em xem sao :D

Last edited by a moderator:
Tập Lái
24/1/08
6
0
0
RE: Xin Cho Em Hỏi Về "Loa Alpine và Amp Kicker"???

Ko bác ơi... Em có hỏi mấy tụi bán hàng đồ Car Audio ở trên mạng bên Mỹ, tụi nó nói cái Amp và Loa của em rất tốt. Thêm 1 điều là em có coi lại cái công sức Amp lớn hơn loa của em 1 chút đỉnh (Amp 125Wx4, Loa 100Wx4). Có lẽ em nghỉ là ko đủ điện và ngừơi ráp ko đúng 1 phần. Mấy bác có thể cho em thêm ý kiến nửa đc ko??? Please Help................!!!!!

Tập Lái
24/1/08
6
0
0

Product Description: SPEAKER
ALPINE SPR-17C
Type-R 6-1/2" 2-way Speakers
Power Handling:
Peak: 300 watts
RMS: 100 watts
Impedance: 4 ohms

Hybrid layered-pulp woofer with rubber surround
1" swiveling silk ring-dome tweeter
Frequency Response: 65 Hz-27 kHz
Sensitivity: 87 dB
Top Mount depth: 2-5/16"

Product Description: AMPLIFIER
Kicker ZX650.4 650W RMS
4-Channel ZX-Series Power Amplifier
RMS Power Ratings:
120 watts x 4 chan. @ 4 ohms
170 watts x 4 chan. @ 2 ohms
325 watts x 2 chan. @ 4 ohms Bridged
Input gain control: Low Level (125mV - 5V), High Level (250mV - 10V)
Low Impedance Operation
SORT Protection Circuitry (Short circuit, Over-voltage, Reverse polarity, Thermal)
MOSFET Power Supply
KickBass: 0-18 dB @ 40 Hz
Built-In Variable Crossover: 12 dB High or Low-Pass operation (50-200 Hz)
High & Low level inputs
Custom tooled gold plated connectors
SAMS (Stereo And Mono Simultaneously) bridged mono load and a stereo load at the same time
Cast aluminum EndKaps

Tập Lái
3/3/08
9
0
0

Loa của em cũng bị tình trạng tương tự :

Loa Sub thông số như sau :
Maximum output power 800 Watt
Nominal output power 150 Watt

Âm ly 2 kênh thông số như sau :
Maximum Output Power 2 x 250 Watt or 1 x 760 Watt (4 ohms)
Continuous power output (RMS) 14.4V (20Hz-20kHz/4ohms): 2 x 125 W/1 x 380W (Bridged)
14.4V (20Hz-20kHz/2ohms): 2 x 190 W

Cũng bị ngắt tiếng nếu nếu vặn to , chẳng hiểu là thế nào ? còn ông thợ thì bảo là âm ly yếu , bó tay