Hạng B2
24/10/05
201
3
18
53
Ha Noi
RE: Xin cho ý kiến về bơm xăng của BMW 3 VN

Thế ra, chơi Bim cũng lục tốn thật. Vớ va vớ vẩn là mất chục chai như chơi. Đúng là Bim chỉ dành cho dân chơi :D:D:D

Các bác đi bim vỗ tay cái nào !:D:D:D

Hạng B2
26/9/04
340
25
18
52

ơ thế thì cái bơm xăng của BMW rẻ quá. Có bác cũng phải thay cho xe Đức với giá gần 2000$
http://www.otosaigon.com/forum/tm.aspx?m=241880.
xe xịn cho ăn uống lởm khởm cũng nhanh đi tướt lắm

O.S.P.D
27/9/05
1.703
311
83
63
www.vnexpress.net

Em nghĩ chắc do lỗi của hãng BMW thôi,chứ xe bác ấy mói,lại ít đi,nhà lại có Cây Xăng thì tự đổ rồi,không phải xăng đểu.
Bác Chain: Sao bơm xăng đắt thế hả bác?Hay họ biết bác là Thiếu Gia,nên chém?
Thế mới biết,chơi Matiz vẫn là Nhất!:D

Hạng B2
23/3/05
151
2
18
sydney
www.thanhtunggroup.vn

các bác ko phải lo gì đâu Bring Me Worman ok lắm mà. chiếc 528i nhà em từ hồi năm 99 tới h chưa hỏng hóc gì cả, chỉ thay nhớt với đi bảo dưỡng định kì ơ MINH KHAI thui mừ

Thì em đã bảo ông Trời kêu đúng tên bác Chain rùi mà
Ai bảo bác ý nhiều xe ,đi nhìu quá nên thải nhìu CO2 lên trời nên Ngại giận chút thui mà,ngài phạt vi cảnh có 10 chai thui mừ:D:D:D:D
(iem hay đùa bác chain thông cảm nha)
các bác ko phải lo gì đâu Bring Me Worman ok lắm mà. chiếc 528i nhà em từ hồi năm 99 tới h chưa hỏng hóc gì cả, chỉ thay nhớt với đi bảo dưỡng định kì ơ MINH KHAI thui mừ
@bác D&G:có lần em lên đấy sửa cái cầu chì của mồi thuốc lá,thấy 1 em 528 màu đỏ nội thất màu beige vàng ko bít có phải em nhà bác ko???Em ko nhớ rõ biển bác ạ.Nhưng con ý là hàng nhập nhưng ngó vào ko thấy sunroof,cruise control jì cả!

Hạng D
28/4/06
3.334
19
0
39
AG

thay bơm xong thì chạy ngon lắm bác không còn vấn đề gì nũa, nên em nghĩ BMW chữa đúng bệnh. Tuy nhiên em cảm giác là xe không còn bốc như trước nũa đạp ga không có như lúc đầu nũă. Mà các bác biết không, ở VN mình bão hành xe ít quá. O nước ngoài BMW và những hãng khác bão hành xe lên đến 50.000 miles hoặc 5 năm, nếu cái nào tới trước. Nếu bác trả thêm tiền mua thêm warranty lúc ban đầu co thể lên đến 100K miles. như chiếc Z của em được bảo hành đến 100K miles hoặc 5 năm.

Hạng D
28/4/06
3.334
19
0
39
AG

Nói tới sữa xe là em oãi. o VN mình tiền sữa xe rẽ, nhưng chỉ đắt tiền mua phụ tùng thay thế có lẽ vì thuế nhập khẩu linh kiện. ở Mẽo sữa xe đắt lắm. Mỗi lần xe hư là khỗ lắm bác ạ

O.S.P.D
13/1/05
2.869
1.024
113
SG

Bơm xăng của Bim khó chiều thật đấy các bác ạ.Tôi đã thấy 3 com Bim thay bơm khi chưa đi hết 30.000 km . Lý do chủ yếu là xăng bị dơ và nhất là nếu chỉ cần vài lần để bơm chạy trong tình trạng hụt xăng,Hỏi mấy cậu bảo trì thì đc giải thích là bơm xăng xe Bim chỉ đc giải nhỉệt chủ yếu bằng .....Xăng trong bình,nên khi bình còn ít xăng ,lúc đó khả năng giải nhiệt kg tốt bơm dễ bị tèo lắm....hic. Đc cái là nếu trong thời hạn bảo hành thì hãng thay miễn phí.... :)

Last edited by a moderator: