Tập Lái
29/11/22
4
4
3
33
Xin giá phim cách nhiệt, hãng báo giá mình loại xin 6.5 củ, loại thường 4.5 củ. Mình thấy giá cao quá. Các bác nào đã dán cool uv400, 3M, V-Kool xin cho ý kiến. 2 tuần nữa mình có xe rồi ah
Thanks ae.

Xin đánh giá và địa chỉ dán phim cách nhiệt uy tín
*Ảnh minh họa

Last edited by a moderator:
Tập Lái
29/11/22
15
24
3
31
Em dán, và cảm thấy yên tâm hơn thôi, chứ hiệu quả thì không rõ, vì mua xe xong dán ngay lập tức, nên không so sánh được lúc chưa dán và lúc dán rồi thế nào

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
22/1/19
4.015
6.574
113
Em khuyên bác xài 3M vì xe em xài lumar hãng dán lởm vãi, sau 2 năm em dán lại 3M thì thấy bớt nóng khoảng 70% so với lumar. Tuy nhiên 3M rất đắt xe em làm hết 16tr.
Bác chủ cũng có thể cân nhắc dán kính lái với 2 kính của trước loại xịn chút cho mát xe nhưng vẫn giữ được độ sáng, tránh ảnh hưởng tới quan sát khi lái. 3 kính còn lại có thể dán film thường và chọn màu tối hơn để phần nào cân đối được chi phí mà vẫn giữ được cái xe không quá nóng.
Hiệu quả của film cách nhiệt thì đã được chứng minh từ lâu, dành cho bác nào còn đang nghi ngờ.
Phim hàng lô mua bên Nguyễn Chí Thanh về dán cửa kính ở nhà mà còn thấy khác biệt trước - sau khi dán nữa là film chính hãng loại xịn.

Hạng D
24/2/20
4.422
7.287
113
37
Bác chủ cũng có thể cân nhắc dán kính lái với 2 kính của trước loại xịn chút cho mát xe nhưng vẫn giữ được độ sáng, tránh ảnh hưởng tới quan sát khi lái. 3 kính còn lại có thể dán film thường và chọn màu tối hơn để phần nào cân đối được chi phí mà vẫn giữ được cái xe không quá nóng.
Hiệu quả của film cách nhiệt thì đã được chứng minh từ lâu, dành cho bác nào còn đang nghi ngờ.
Phim hàng lô mua bên Nguyễn Chí Thanh về dán cửa kính ở nhà mà còn thấy khác biệt trước - sau khi dán nữa là film chính hãng loại xịn.
Thời em chưa dán phim xịn chạy xe buổi trưa y như đi vác lúa ngoài đồng lúc giữa trưa , dán phim xịn xong thấy mình quá dốt khi bỏ tiền ra đi phủ gầm, phủ ceramic (lúc mới mua xe) mà lại ko đi dán phim cách nhiệt xịn.

Hạng C
25/10/12
986
437
63
Xe em dán V-Kool; xài cũng hơn 8 năm rồi mà chưa có vấn đề gì hết. Phim cách nhiệt tốt thì 3M / VKool bác nhé. Tuy nhiên, giá hơi cao 1 chút. Tiền nào của đó :D
Xe mình hai chiếc chiếc nào cũng dán vkool … gói 9tr7

• Like
Reactions: littlegenius
Hạng D
22/1/19
4.015
6.574
113
Thời em chưa dán phim xịn chạy xe buổi trưa y như đi vác lúa ngoài đồng lúc giữa trưa , dán phim xịn xong thấy mình quá dốt khi bỏ tiền ra đi phủ gầm, phủ ceramic (lúc mới mua xe) mà lại ko đi dán phim cách nhiệt xịn.
cái phủ ceramic đó bác thấy nó có công dụng gì nhiều không bác? Cái này em chưa biết thiệt.