Tập Lái
1/6/20
15
18
3
32
Chào mọi người, mình đang có nhu cầu tìm mua nhà để ở, tài chính tầm 2t7 đổ lại (đã vay).

Mình muốn hỏi ý kiến đánh giá của mọi người về các chung cư bên Q7: Himlam Riverside, Florita, Golden Star, Mone, SkyGarden, Sunrise

Mình cũng thích bên Q2, nhưng giá bên đây cao quá.

Nhu cầu mình muốn nhà chất lượng xây tốt tí vì mình mua để ở lâu dài, nhà thoáng mát có khuôn viên cây xanh nữa thì càng tốt.

Mọi người có thông tin hay đánh giá về chung cư nào ở trên thì cho mình xin ý kiến nha.

Cám ơn cả nhà.

• Like
Reactions: Abusalad
Tập Lái
21/11/18
34
55
18
Mình xem trên các trang rao bán thì thấy có 2t6 căn 2pn, mình đang tìm hiểu thôi nên cũng không biết giá có đúng ko ^^!
Giá ảo đó bác, Sunrise City mà có giá đó e cũng ráng vay để lụm 1 căn.

• Like
Reactions: longdoan
Hạng D
23/2/09
1.380
8.170
128
sky garden kìa a, 2PN giá khoảng 2ty7, khu PMH luôn, cây xanh miễn bàn, dịch vụ tiêu chuẩn luôn....

chỉ có 01 vấn đề nho nhỏ thui: 06 tháng mưa hơi nặng mùi! :D

Tập Lái
1/6/20
15
18
3
32
sky garden kìa a, 2PN giá khoảng 2ty7, khu PMH luôn, cây xanh miễn bàn, dịch vụ tiêu chuẩn luôn....

chỉ có 01 vấn đề nho nhỏ thui: 06 tháng mưa hơi nặng mùi! :D
cho mình hỏi vụ nặng mùi là chỉ PMH thôi hay cả Q7 vậy bạn? Vì mình thấy bãi rác Đa Phước nằm phía Nhà Bè và không biết ảnh hưởng đến các khu xung quanh như thế nào?

Hạng D
23/2/09
1.380
8.170
128
cho mình hỏi vụ nặng mùi là chỉ PMH thôi hay cả Q7 vậy bạn? Vì mình thấy bãi rác Đa Phước nằm phía Nhà Bè và không biết ảnh hưởng đến các khu xung quanh như thế nào?
anh hỏi mấy anh ở Q7 mới biết và trả lời cho anh đc. Mình ở quận 3, đâu có rành, mùi thì do có thời gian mình túc trực bên đó mới biết thôi, tuy nhiên cũng ko thường xuyên lắm; phải có 2 yếu tố: trời mưa và gió hướng tây nam!

• Like
Reactions: longdoan
Hạng B2
23/4/14
149
853
93
Nếu chủ thớt đã nhắm mua ở lâu dài, thì cân nhắc trường học cho con cái, công viên. Nói chung mỗi cái có cái được cái mất, nhưng với tầm tiền đó, PMH là lựa chọn tốt: Con có chỗ chơi, chỗ học, tình hình chung cũng văn minh, sạch sẽ hơn. Trường học cực nhiều, công tư, quốc tế đầy đủ, khuôn viên trường rộng thoáng, mức độ an toàn cao hơn. Tùy tài chính mà chọn. Con đi học gần, đỡ lo vụ đưa đón mỗi ngày, đèo nhau qua lại trên các cung đường. Nói chung là yên tâm ít nhất hết tiểu học (trường cấp 2-3 trong PMH không nhiều bằng mầm non và cấp 1).

Hạng B2
21/11/19
164
95
28
32
Chào mọi người, mình đang có nhu cầu tìm mua nhà để ở, tài chính tầm 2t7 đổ lại (đã vay).

Mình muốn hỏi ý kiến đánh giá của mọi người về các chung cư bên Q7: Himlam Riverside, Florita, Golden Star, Mone, SkyGarden, Sunrise

Mình cũng thích bên Q2, nhưng giá bên đây cao quá.

Nhu cầu mình muốn nhà chất lượng xây tốt tí vì mình mua để ở lâu dài, nhà thoáng mát có khuôn viên cây xanh nữa thì càng tốt.

Mọi người có thông tin hay đánh giá về chung cư nào ở trên thì cho mình xin ý kiến nha.

Cám ơn cả nhà.
bác nên đi thực tế 1 vòng, rồi đưa ý kiến lên mấy bác ở đây chém phát là ra à