Hạng B2
26/9/15
138
259
63
32
Chào toàn thể các anh chị em trên diễn đàn OS. Chả là nhà em cũng vừa tậu 1 em corolla Altis 2014. Tính em thì hơi táy máy nghịch ngợm và thích cái gì cũng DIY hết thế là em lôi em nó ra tự dán film cách nhiệt (hay các bác còn gọi là tinting cửa gì gì ấy :) ). Cũng hoàn thành xong hết 4 kính cửa và kính hậu rồi, giờ đến kính lái thì lại ngặt nghèo tại nó có cái gương hậu nhỏ gắn trên kính ấy :mad: thế là em loay hoay mãy mà không mở em nó ra được :( . Vậy hôm nay mong các anh chị em trên diễn đàn mình có ai biết thì vui lòng chỉ cho em cách để mở cái kính chiếu hậu đấy ra với ạ, không phải là mở hoàn toàn luôn tại nó dán keo dính cái đế với cái kính rồi, chỉ mở cái lẫy để lấy được cái tay đỡ với cái gương ra ngoài thôi ạ.
Em xin chân thành cảm ơn các anh chị em.

Hạng D
5/2/15
3.606
6.282
113
55
TP.Hồ Chí Minh
Em thấy họ dán phim không có tháo kính đó đâu bác chủ. Phần phía trên kính họ xẻ dọc tấm phim từ mép trên đến chỗ chân kiếng chiếu hậu rồi khoét 1 lỗ đúng bằng cái chân ấy.
Cái kính đó họ dán bằng keo 2 thành phần chuyên dụng, bác tháo ra rồi lại phải khoét phim để gắn lại mắc công lắm. Mà nhiều khi keo không tốt đang đi nó rơi thì tốn lúa nữa.

Hạng B2
26/9/15
138
259
63
32
em xem bọn trước ngoài chúng nó toàn tháo cái đấy ra, tức là ko phải tháo cả cái đế dán keo vào mặt kính mà chỉ tháo cái tay đỡ với cái kính thôi ạ :( còn cái đế đấy nó vẫn dính trên kính mà bác :(