Hạng F
7/8/14
8.544
7.353
113
58
Nếu quay đầu, rẽ trái đúng luật thì cớ gì phải cần người khác nhường?
Chỉ sai luật mới phải cần nhường, và nếu cứ nhường những hành vi trái luật này thì ngày càng loạn...

Hạng B2
11/12/08
353
80
28
Chán thật các bác ạ, tài xế kiểu gì mà mình xin nhan xin ra đường có người đứng ngoài đường xin cho mình luôn mà xe đằng sau vẫn bóp còi inh ỏi rồi lấn qua làn ngược lại vượt luôn.

View attachment 2406170

Nhiều khi chuyển làn được nữa con xe rồi nhưng từ phía sau vẫn đá đèn, bóp còi vẫn ráng vượt cho bằng được, chán nản thật sự, xe có dán "xe hợp đồng" thì em còn nghĩ các anh vội đón trả khách, đằng này cũng có phải đâu. Riết rồi không biết là vội vì cái gì? Nhường cho xe đang ra cũng mất thêm mấy giây đâu.

Có vài lần đổ xăng xong xin qua bên đường để rẽ trái đi tiếp nhưng có lúc đứng phải gần chục phút không qua được. Mình thấy các xe lao rầm rầm cũng không dám đánh liều cắt đầu các xe. Có lần đổ xăng ở QL1 đoạn Cây lạy đổ xong xin qua đường, thì đứng phải hơn chục phút nhưng vẫn chưa qua được đường. Mãi đến khi thấy chiếc xe kia cách tầm hơn 200m em mới đánh liều băng qua, băng qua gần hết đường rồi nhưng chiếc xe đó vẫn không được nhường, chạy tới thắng sát xe em còn chửi ôm xồm:(

ý thức cả thôi, đó là trong đầu luôn chế ngự cái kiểu ý thức tranh giành chứ gấp gáp gì ở đây cả. Em ghét nhất khi quay xe mà xe máy cứ ùn ùn sau đít, bộ đi nhanh để đến bệnh viện hay sao ấy, dừng lại cho họ quay xe 30 giây, 1 phút không được sao phải chen lấn lùn lách phóng lên.

Đi mãi rồi cũng tới, chậm thì cũng đã chậm. Ý thức giao thông không phải xây dựng từ ngày một ngày hai mà có, mong là người Việt mình bỏ thói quen chen lấn trong giao thông, không việc gì phải khôn lanh để nhanh hơn vài giây để gây khổ sở cho những người khác khi tham gia giao thông

Hahaha ... đại diện cho văn hoá giao thông cùn mà vẫn lên diễn đàn biện minh là đây :D:D:D
Chắc bác chủ chưa cầm hoặc chí ít là ngồi và quan sát trên oto 4 bánh bên nước ngoài nhỉ!?!

Có chờ 15 phút đã ko ưu tiên vẫn rán phải chờ nhé!! Luật là luật ... ưu tiên là ưu tiên ... vác cái văn hoá năn nỉ, than thở, xin cho ..... lên đây trình bày như đúng rồi!!!
(Giống vụ MC Ốc Thanh Vân đi chậm khi đuờng phía truớc trống hoắc lúc 1:30 trưa, bị tạt đầu lên mạng bức xúc ghê)

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: Tony Stark
Hạng D
16/7/20
1.429
886
113
51
bình thường thôi, nếu bác ra nước ngoài sẽ thấy xe trong đường nhỏ , nhà ra hay rẽ trái ko có đèn ngta chờ đến khi không còn xe nào mới ra hay rẽ

Hạng B2
1/7/16
132
114
43
47
thông thường là 15s ,nhưng 500 AE xe gắn máy là vật cản chính hiệu làm ta dừng lâu hơn một nhịp đèn .Thật khổ đây mà.

• Like
Reactions: nttanmam
Hạng D
16/7/20
1.429
886
113
51
Em nói thật, nếu khoảng cách đủ xa thì em nhường, chứ 5-10 met em không nhường. Như mới hôm qua, có bà kia chay rẽ trái vào đường chính (em đang đi thẳng đường chính) khoảng cách khá gần, em đã bấm còi cảnh báo mà cứ lao qua đường chính. Em chẳng nhường, tới lúc sát quá thì em bấm một tràng còi dài. Nói thật nếu va nhau thì đầu xe đó vào giữa xe em nên em nghĩ em đúng luật. May mà bà ấy thắng lại chứ ko lại cãi cọ rồi.
Nói chung là tuỳ tình huống mà em nhường hoặc ko, ví dụ như tốc độ, khoảng cách xe phía trước và xe phía sau, xe phía sau là xe gì nữa (lỡ xe tải mà nó thắng ko kịp khi mình nhường thì ăn cám cả đám)
ngon đụng đi rồi biết, bác sẽ bị thử độ cồn, chất ma tuý... nếu ngta chết tại chỗ bác sẽ bị tạm giam lúc này hưởng mùi tù như thế nào, nếu hoàn cảnh khá giả thì bác còn nhiều phiền phức nữa...rồi bác phải thanh toán phí bệnh viện nếu bị thương, phí mổ tử thi, mai táng... năn nỉ ngta bãi nại, thậm chí ra toà nữa. Lái xe hổ báo trên đường thường chỉ có xe vua thui, mà xe vua đụng cũng chạy thấy m, ngta cũng thường hy sinh con chốt lái xe để lấy xe ra kd tiếp nhe

Hạng C
18/5/20
710
1.021
93
ngon đụng đi rồi biết, bác sẽ bị thử độ cồn, chất ma tuý... nếu ngta chết tại chỗ bác sẽ bị tạm giam lúc này hưởng mùi tù như thế nào, nếu hoàn cảnh khá giả thì bác còn nhiều phiền phức nữa...rồi bác phải thanh toán phí bệnh viện nếu bị thương, phí mổ tử thi, mai táng... năn nỉ ngta bãi nại, thậm chí ra toà nữa. Lái xe hổ báo trên đường thường chỉ có xe vua thui, mà xe vua đụng cũng chạy thấy m, ngta cũng thường hy sinh con chốt lái xe để lấy xe ra kd tiếp nhe
Đọc có hiểu gì ko mà bình luận vậy bạn?

• Haha
Reactions: PHAM3838
Hạng C
13/3/15
944
18.268
93
Chán thật các bác ạ, tài xế kiểu gì mà mình xin nhan xin ra đường có người đứng ngoài đường xin cho mình luôn mà xe đằng sau vẫn bóp còi inh ỏi rồi lấn qua làn ngược lại vượt luôn.

View attachment 2406170

Nhiều khi chuyển làn được nữa con xe rồi nhưng từ phía sau vẫn đá đèn, bóp còi vẫn ráng vượt cho bằng được, chán nản thật sự, xe có dán "xe hợp đồng" thì em còn nghĩ các anh vội đón trả khách, đằng này cũng có phải đâu. Riết rồi không biết là vội vì cái gì? Nhường cho xe đang ra cũng mất thêm mấy giây đâu.

Có vài lần đổ xăng xong xin qua bên đường để rẽ trái đi tiếp nhưng có lúc đứng phải gần chục phút không qua được. Mình thấy các xe lao rầm rầm cũng không dám đánh liều cắt đầu các xe. Có lần đổ xăng ở QL1 đoạn Cây lạy đổ xong xin qua đường, thì đứng phải hơn chục phút nhưng vẫn chưa qua được đường. Mãi đến khi thấy chiếc xe kia cách tầm hơn 200m em mới đánh liều băng qua, băng qua gần hết đường rồi nhưng chiếc xe đó vẫn không được nhường, chạy tới thắng sát xe em còn chửi ôm xồm:(

ý thức cả thôi, đó là trong đầu luôn chế ngự cái kiểu ý thức tranh giành chứ gấp gáp gì ở đây cả. Em ghét nhất khi quay xe mà xe máy cứ ùn ùn sau đít, bộ đi nhanh để đến bệnh viện hay sao ấy, dừng lại cho họ quay xe 30 giây, 1 phút không được sao phải chen lấn lùn lách phóng lên.

Đi mãi rồi cũng tới, chậm thì cũng đã chậm. Ý thức giao thông không phải xây dựng từ ngày một ngày hai mà có, mong là người Việt mình bỏ thói quen chen lấn trong giao thông, không việc gì phải khôn lanh để nhanh hơn vài giây để gây khổ sở cho những người khác khi tham gia giao thông
A nên học cách đi xe theo luật, nhập làn, rẽ, quay xe đều phải nhường làn xe đi thẳng, chờ lâu cũng phải chờ , a phàn nàn như vậy tức là a vẫn chưa thấu hiểu luật GT, thông cảm, ít nhất 50% lái xe VN cũng lờ mờ về luật như a, toàn chạy theo cảm tính.

• Like
Reactions: kocochi
Hạng D
11/8/20
1.825
1.206
113
58

View attachment 2406170

Hehe...em quay đầu, xi nhan từ xa, xe 2b chui kẹt nách, mình quay, nó vượt, rà thắng lại, 2b quay lại trừng mắt sừng cồ....gặp mỗi ngày cũng quen.....hehe