Hạng F
7/8/14
8.544
7.353
113
58
T

Thằng đỏ còn nhịn thằng xanh....thi bác là cái thá gì...hhehe
Đây là bị ép chứ éo phải nhường theo luật nhé bạn.
Cứ xem việc phải nhường mấy ông nội này là bình thường thì càng ngày mấy thánh này càng lấn tới.
Cần phải đả kích, chửi, ném đá thậm chí gởi clip cho CSGT phạt cho nhiều vào để giảm bớt mấy cỗ máy giết người này.

Hạng D
11/8/20
1.825
1.206
113
58
Chán thật các bác ạ, tài xế kiểu gì mà mình xin nhan xin ra đường có người đứng ngoài đường xin cho mình luôn mà xe đằng sau vẫn bóp còi inh ỏi rồi lấn qua làn ngược lại vượt luôn.

View attachment 2406170

Nhiều khi chuyển làn được nữa con xe rồi nhưng từ phía sau vẫn đá đèn, bóp còi vẫn ráng vượt cho bằng được, chán nản thật sự, xe có dán "xe hợp đồng" thì em còn nghĩ các anh vội đón trả khách, đằng này cũng có phải đâu. Riết rồi không biết là vội vì cái gì? Nhường cho xe đang ra cũng mất thêm mấy giây đâu.

Có vài lần đổ xăng xong xin qua bên đường để rẽ trái đi tiếp nhưng có lúc đứng phải gần chục phút không qua được. Mình thấy các xe lao rầm rầm cũng không dám đánh liều cắt đầu các xe. Có lần đổ xăng ở QL1 đoạn Cây lạy đổ xong xin qua đường, thì đứng phải hơn chục phút nhưng vẫn chưa qua được đường. Mãi đến khi thấy chiếc xe kia cách tầm hơn 200m em mới đánh liều băng qua, băng qua gần hết đường rồi nhưng chiếc xe đó vẫn không được nhường, chạy tới thắng sát xe em còn chửi ôm xồm:(

ý thức cả thôi, đó là trong đầu luôn chế ngự cái kiểu ý thức tranh giành chứ gấp gáp gì ở đây cả. Em ghét nhất khi quay xe mà xe máy cứ ùn ùn sau đít, bộ đi nhanh để đến bệnh viện hay sao ấy, dừng lại cho họ quay xe 30 giây, 1 phút không được sao phải chen lấn lùn lách phóng lên.

Đi mãi rồi cũng tới, chậm thì cũng đã chậm. Ý thức giao thông không phải xây dựng từ ngày một ngày hai mà có, mong là người Việt mình bỏ thói quen chen lấn trong giao thông, không việc gì phải khôn lanh để nhanh hơn vài giây để gây khổ sở cho những người khác khi tham gia giao thông
Thói thường tài xế xứ Vịt, cứ thằng nào chồm lên trước, thằng đó ưu tiên. Nên nó lú đầu qua xe bác là nó ép. Hihi....nên tôi hay nhìn gương hậu, thấy nó tăng tốc...thằng nào láo là nhốt nó luôn.

Hạng F
3/10/15
9.836
12.101
113
Đúng ra nhập làn hay đổi làn thì phải chờ xong hàng xe đi thẳng.
Nên không nhường là đúng nguyên tắc rồi.
Nói chung chỉ có xe đi thẳng là quyền cao nhất, mọi xe đổi làn đổi hướng đều phải chờ.

dEs
11/5/20
2.091
139.683
113
Nhường hay ko còn tuỳ:
- Nếu xe rẽ trái tại giao lộ, xe đó đang cản trờ cả dòng xe phia sau chờ đi thẳng, mình sẽ nhường để giải phóng dòng xe kia tránh kẹt xe. Nhưng nếu sau lưng mình cũng cả 1 dòng xe chờ đi thẳng thì ko, mình đi để tránh kẹt dòng bên mình.
- Nếu xe rẽ trái tại nơi ko cho phép rẽ (có vạch liền) để băng qua chiều kia hoặc để quay đầu thì kệ mie nó, méo nhường. Nó sai ngay từ đầu nên việc dek gì phải nhường.

Ông mở thớt này cứ nghĩ ra đường bật xinhan rồi là vip, ai cũng phải nhường :)

Hạng D
21/5/14
2.456
29.787
113
33
Nhường hay ko còn tuỳ:
- Nếu xe rẽ trái tại giao lộ, xe đó đang cản trờ cả dòng xe phia sau chờ đi thẳng, mình sẽ nhường để giải phóng dòng xe kia tránh kẹt xe. Nhưng nếu sau lưng mình cũng cả 1 dòng xe chờ đi thẳng thì ko, mình đi để tránh kẹt dòng bên mình.
- Nếu xe rẽ trái tại nơi ko cho phép rẽ (có vạch liền) để băng qua chiều kia hoặc để quay đầu thì kệ mie nó, méo nhường. Nó sai ngay từ đầu nên việc dek gì phải nhường.

Ông mở thớt này cứ nghĩ ra đường bật xinhan rồi là vip, ai cũng phải nhường :)
ấy có chạy bộ lẹ như mình không, mai mốt còn úi chạy

• Haha
Reactions: TicoHQ
dEs
11/5/20
2.091
139.683
113
ấy có chạy bộ lẹ như mình không, mai mốt còn úi chạy
Chạy chi mệt dzợ.
Thủ sẵn mấy viên sủi. Đụng chuyện đóng cửa xe ngậm 1 viên rồi co giựt sủi bọt mép phun nước miếng chơi :D

Hạng B2
18/12/19
350
488
63
33
Em quay xe ngang qua 1/2 đường bên kia còn bị xe máy tạt đầu nữa là :D sống chung với lũ thôi bác.

Hạng D
4/9/13
1.284
1.119
133
Cái văn hoá giao thông chêm đầu chêm đít khi người ta đang quay đầu là tui méo chấp nhận... nhiều người ở đây còn bào chữa!??? Ấy vậy mà khi tới lượt quẹo hay quay đầu có đèn riêng thì lại bò như rùa qua giao lộ.... Tui mà chạy tới đèn lượt tui là vèo... thằng nào đi sai thì thằng đó chịu nếu có chuyện.... chứ đèn có 15-30 giây mà mỗi 1 mình ông/bà lấy mịa 10 giây rồi thì sao mà ko kẹt giờ cao điểm.... Lúc cần nhanh thì méo nhanh, lúc không cần nhanh thì bò. Đường 80 thì bò 50/40, đường 60 thì bò 40/30.... đi vậy thì bỏ mịa xe ở nhà đừng ra đường gây kẹt xe...

• Like
Reactions: camry123
Hạng B2
19/9/20
304
696
93
Hehe không nhường đuợc đâu. Ráng chờ tới lượt mình nhập vô. Con quanh đầu hay rẻ thi ráng nhanh nhanh để không bị kẹt xe sau. Khoái nhất quanh đầu ở đường Võ Văn Kiệt. Đèn rẻ quanh đầu sáng làn quay đầu xe trống phi 1 phát quanh luôn đánh lái sướng gì đâu.