Hạng B2
13/8/12
205
3
18
Các Bác cho em hỏi đại lý Hyundai nào ở TPHCM có uy tín bảo dưỡng tốt nhất ạ??
Loại nhớt mà đại lý đó thay có đảm bảo chất lượng ko ạ??
Thanks các Bác nhiều!!!

Last edited by a moderator:
Hiện nay các dòng xe mới của Hyundai khuyến cáo sử dụng nhớt Shell Helix Ultra,bác vào hãng họ sẽ thay cho bác nhớt đó,bên em cũng có bán loại nhớt này,việc bảo trì ở trong hãng hay ở ngoài cũng không khác nhau là mấy.

Quan trọng là kĩ lưỡng và tay nghề thợ bảo dưỡng,kiểm tra máy móc phải cao.

P/S:
Hôm trước có 1 bác chạy Kia K7 vào xưởng em kiểm tra tiếng ồn ở hốc bánh xe,bác ấy nói có đem vào hãng rồi mà hãng bảo không bị gì cả.Khi kiểm tra,thợ bên em phát hiện ra miếng nhôm mỏng cạnh đĩa thắng trước bên phải bị lỏng ốc nên gây ra tiếng kêu,thế là khắc phục xong,tóm lại vào hãng hay ở ngoài đều phụ thuộc vào thợ kỹ thuật và kinh nghiệm sửa chữa,kiểm tra xe hết.

Hạng B2
1/5/10
459
410
63
các bác cho em hỏi xe huyndai veracuz máy xăng của e mấy hôm nay để lâu ko chạy đề máy lên máy nó bị rần rần rung xe 1 chút là hết lâu lâu mới bị 1 lần vậy xe e bị gì ko các bác

Hạng B2
24/6/12
213
0
0
bác không ghé hyunh dai Tiên Phong nha,mấy hôm trứoc có bác ghé bảo trì bị sự cố rồi đó,và thêm 1 ông kẹ tên hùng ra nhận xe khách với thái độ láo lắm,trên diễn đàn có nói rồi bác tham khảo nha

Hạng B2
16/7/12
417
6
18
Nhà Bác ở đâu vậy bác? nếu trong thành Phố thì EM mời Bác qua cty Em là Hyundai Bến Thành , địa chỉ 360D Bến Vân Đồn, F1 Q4. Cty Em đang có chương trình khuyến mại cho mùa này đó bác.
LH: 093 777 2939 - 094 777 2939 Mr Trung
www.hyundaidulich.com.vn

Tập Lái
13/2/12
13
5
3
mình mới mua xe santa fe , sắp đến kỳ thay nhớt và bảo dưỡng 5.000 km, các bác chỉ giúp mình nơi bảo dưỡng nào ở khu gần sân bay với. Mình nghe nói ở Huyndai Viet han hay Ngoc an làm có trách nhiệm nhưng hơi xa chổ mình ở. các bác cho lời khuyên nhé.
TKS

Hạng D
5/4/10
1.565
14
38
Theo em thì sẽ không có khái niệm dịch vụ của đại lý nào là tốt nhất, cái chất lượng này thì tùy theo cảm nhận của mỗi khách hàng, và cũng hên xui tùy theo trình của thợ nữa.

Giả sử 1 nơi được nhiều anh em tín nhiệm & giới thiệu, nhưng chẳng may hôm đó xe bác vào gặp phải 1 tay thợ mới ra nghề, chưa rành việc hết thì cũng bằng không.

Hạng C
27/10/11
633
52
28
anphucar.vn
henny nói:
mình mới mua xe santa fe , sắp đến kỳ thay nhớt và bảo dưỡng 5.000 km, các bác chỉ giúp mình nơi bảo dưỡng nào ở khu gần sân bay với. Mình nghe nói ở Huyndai Viet han hay <span style=""color: #ff0000;"">Ngoc an</span> làm có trách nhiệm nhưng hơi xa chổ mình ở. các bác cho lời khuyên nhé.
TKS