Hạng C
6/4/13
565
826
93
shinary.com
xe chở khách là xe có khoang hành khách, xe biển vàng là xe chở khách thì mặc nhiên nó là xe khách rồi.
Xe biển vàng vẫn có xe con và xe khách nha bác, bác đang bị nhầm giữa xe ô tô con có kinh doanh vận tải và xe o tô khách rồi bác.

Hạng C
25/7/18
588
2.006
93
Bình Thạnh, Tp HCM
Xe biển vàng vẫn có xe con và xe khách nha bác, bác đang bị nhầm giữa xe ô tô con có kinh doanh vận tải và xe o tô khách rồi bác.
Thì biển cho phép cả 2 mà, chở khách, chở hàng đi vào
ý tôi nhấn mạnh là xe gia đình 4,7 chỗ biển trắng, và xe 4,7 chỗ taxi, grap biển vàng đó
xe 4,7 chỗ taxi, grap biển vàng là xe chở khách, có khoang hành khách thì dc vào
còn xe 4,7 chỗ gia đình thì ko dc vào
Nhìn cái biển thì tôi hiểu vậy

Hạng C
6/4/13
565
826
93
shinary.com
Thì biển cho phép cả 2 mà, chở khách, chở hàng đi vào
ý tôi nhấn mạnh là xe gia đình 4,7 chỗ biển trắng, và xe 4,7 chỗ taxi, grap biển vàng đó
xe 4,7 chỗ taxi, grap biển vàng là xe chở khách, có khoang hành khách thì dc vào
còn xe 4,7 chỗ gia đình thì ko dc vào
Nhìn cái biển thì tôi hiểu vậy
Nên em mới nói bác đang nhầm lẫn, xe 4 - 7 chỗ taxi, grab biển vàng trên đăng kiểm vẫn là xe con nha bác, nên vẫn đi theo biển xe con, chứ không phải cứ chở khách là xe khách nha bác, nhầm lẫn coi chừng mất tiền oan :D
Còn định nghĩa thế nào là xe con, xe khách thì em có trích quy chuẩn 41 ở trên, bác đọc lại nhé.

• Like
Reactions: hmq and dttinh
Hạng C
25/7/18
588
2.006
93
Bình Thạnh, Tp HCM
Nên em mới nói bác đang nhầm lẫn, xe 4 - 7 chỗ taxi, grab biển vàng trên đăng kiểm vẫn là xe con nha bác, nên vẫn đi theo biển xe con, chứ không phải cứ chở khách là xe khách nha bác, nhầm lẫn coi chừng mất tiền oan :D
Còn định nghĩa thế nào là xe con, xe khách thì em có trích quy chuẩn 41 ở trên, bác đọc lại nhé.
Nếu vậy thì tôi đã sai, tks bác giải thích rõ ràng.

• Like
Reactions: Liêu Phụng
Hạng F
29/10/16
11.586
22.237
113
Pháp
Xin hỏi biển báo làn đường này hiểu thế nào? chạy sao cho đúng?
Vậy nên hiểu thế nào ? Đi thẵng hay quẹo phải ?
Và bảng hiệu lực từ nơi cắm ...

• Like
Reactions: target_locked
Hạng C
19/4/19
595
541
96
40
1. Như phần khoang đỏ , xe ô tô có thể đi ở lane bên phải hay không ?
2. Hiệu lực của bảng phân lane này ?
Đây là biển R.415.
1. Những xe không có trong phần khoanh đỏ thì KHÔNG được phép đi, nhưng vẫn có thể lách luật bằng cách bật đèn tín hiệu, tất nhiên là với vạch kẻ đường nét đứt.
2. Hiệu lực tới khi có biển báo mới hoặc đường giao nhau.