Hạng F
22/7/13
8.996
40.499
113
À cái Econ thì đúng là chưa kiểm tra thật bác ạ.
Cảm ơn bác đã chỉ bảo tận tình.

P/s: Em kết quả Modulo quá mà bên Honda báo giá tận 1200 USD bác ạ.
nếu bác lấy xe rồi thì qua box kia tham dza hội city sẽ có nhiều chia sẻ thú vị cho cuộc cách mạng độ xe của bác á

Hạng B2
8/11/12
174
65
28
Quận 7 HCM
gonghethuat.vn
chế độ S thì nó sẽ tự trả số, lúc e chạy Focus cũng vậy, nếu bác lên tới 5,6,7 mà chạy chậm lại cái là nó trả về 4,3,2,1 tùy theo tốc độ lúc đó, gặp đèn đỏ là nó trả về 1 luôn. còn tăng số thì mình phải tự tăng. nên khi chạy chế độ S mà quen các bác ghiền luôn. tăng tốc hay vượt xe khỏi bàn luôn. e hay chạy chế độ đó từ hồi focus tới giờ luôn ak.

• Like
Reactions: Trung Starter
Hạng B2
21/10/14
159
225
43
33
chế độ S thì nó sẽ tự trả số, lúc e chạy Focus cũng vậy, nếu bác lên tới 5,6,7 mà chạy chậm lại cái là nó trả về 4,3,2,1 tùy theo tốc độ lúc đó, gặp đèn đỏ là nó trả về 1 luôn. còn tăng số thì mình phải tự tăng. nên khi chạy chế độ S mà quen các bác ghiền luôn. tăng tốc hay vượt xe khỏi bàn luôn. e hay chạy chế độ đó từ hồi focus tới giờ luôn ak.

Dạ thanks bác, chắc chiếc hồi sáng bấm Econ thiệt rồi, đang S7 em ép muốn hụt hơi mà vẫn ko tự trả :D

• Like
Reactions: thanhphu86
Hạng B2
8/11/12
174
65
28
Quận 7 HCM
gonghethuat.vn
Dạ thanks bác, chắc chiếc hồi sáng bấm Econ thiệt rồi, đang S7 em ép muốn hụt hơi mà vẫn ko tự trả :D
cái này bác phải lẫy bên số trừ để nó trả số theo ý bác chứ, trường hợp tự trả khi mình giảm tốc độ chạy chậm lại nó mới tự trả thôi, còn nếu đang chạy số 7 mà bác muốn nó giảm thì bác càng đạp ga nó càng không giảm, bác phải lẫy số trừ nó trả số về.

• Like
Reactions: Duy Nam
Hạng B2
21/10/14
159
225
43
33
cái này bác phải lẫy bên số trừ để nó trả số theo ý bác chứ, trường hợp tự trả khi mình giảm tốc độ chạy chậm lại nó mới tự trả thôi, còn nếu đang chạy số 7 mà bác muốn nó giảm thì bác càng đạp ga nó càng không giảm, bác phải lẫy số trừ nó trả số về.
Vậy à bác? Tại e có đọc cmt của bác nào đó là ".. ở số 5 vận tốc là 130km/h thì khi ép ga chế độ S thì xe tự đong về số 4, rpm lên 6600 thì lên số 5"
Hồi sáng đang S7 mà e cũng giảm tốc luôn bác, đang khoảng 60 km/h, em tăng lên S7, và rồi phanh lại khoảng 30 km/h rồi đạp ga => Vẫn S7 trơ trơ :(

• Like
Reactions: thanhphu86