Hạng B2
13/3/09
244
96
28
Re: Xin hỏi đường Đi Đà Lạt tháng 7

Bác tài ở cơ quan tôi thì thường đi đường sóc lu ra gia kiệm (hình như là đường 767 đến 762 ra gia kiệm) thì tiện hơn, nhưng hình như có Bác nào cảnh báo đường này bị dân địa phương ăn vạ thì phải.

Hạng D
21/9/10
1.938
11.101
113

QL 20 xấu toàn tập, chạy sedan thì xót xe lắm bác ah

Hạng B2
3/12/12
231
5
18
66

xddailoc nói:
Gởi bác hiennguyen06!
Bác đi công chuyện gấp phải ko? nên mới phải đi sáng thứ bảy và về chủ nhật. Đi như thế thì toàn thấy chạy xe ko, làm gì có thời gian tham quan tí Đà Lạt. Đi tạm ổn nhất là sáng thứ sáu đi , chủ nhật về như bác cua_gach kìa, dành tí thời gian chơi chút kẻo uổng phí công chạy lên đến Đà Lạt.

Cảm ơn bác ! Em đi kết hợp khám tổng quát trên bệnh viện Hòan Mỹ Đà Lạt ạ .. Sẵn đổi xí gió , Thứ 6 thì còn đi làm ... Tranh thủ đi 1 xí , tới chiều thứ 7 tới thì tranh thủ đi cái thung lũng vàng rồi tối loanh quanh Đà lạt . Sáng thì đi khám tổng quát ( quất bia dzữ quá , lâu lâu đi kiểm tra cho chắc
) . rồi chiều đạp về sài gòn .

Hạng C
23/12/11
577
234
43

cua_gach nói:
hoanchau nói:
S09 nói:
hoanchau nói:
Bác ra QL51 đi Vũng tàu, qua trạm thu phí đầu tiên rẽ trái theo hướng thác Giang Điền chạy ra đến QL1 rẽ phải đi khoảng 6km là đến gã tư dầu giây, sau đó cứ một mạch. (đừng đi đường đang làm, xấu lắm). Đường ĐL hơi nhỏ, đông xe, chạy đúng tốc độ thì ok thôi. Lên đến Bảo Lộc ghé quán cơm niêu THuận Thành ơ ngay ngã tư đèn xanh đỏ ăn cơm trưa vừa rẻ vừa ngon. Qua Madagui ghé Lan và Hươu nghỉ chân uống nước, ngắm hoa lan. Lên đến đèo Prenn bác nên chia làm 02 lượt, lượt đi không lên đèo mà đi theo đường bên tay phải để lên ĐL, khi về đổ đèo Prenn. Chúc bác thượng lộ bình an.
Có cái hình cụ tỉ kg bác ? EM nghe anh em nói đường này nhiều rồi mà chưa đi lần nào.
E K chụp bác ah, nhưng để ra Dầu Giây, theo e, hiện nay đường này là nhất, chỉ hơi vướng cái chợ khoảng 20m, còn nữa đêu chân ga 70-90 cho ra dến QL1
theo ý bác Hoanchau cũng với hỗ trợ của anh gù, em viết lại hành trình bác chỉ xem có ok không, để em đi theo vào đầu tháng 7...

từ ngã ba vũng tàu --> quẹo QL51, qua trạm thu phí --> quẹo phạm hùng --> quẹo trái vào khu công nghiệp giang điền (không nên đi thẳng ra TL 769 vì đường xấu) --> quẹo phải ra QL1, rồi đi thẳng ra dầu giây...đúng không bác
Đúng rồi bác ah. Hiện nay đường này là dễ đi nhất, nhưng nếu bác chủ đi từ 4h thì có thể đi đường QL1.Bác qua trạm thu phí đầu tiên khoảng 100 m rẽ trái đường vào khu du lịch Giang điền.

Hạng D
24/8/11
2.057
121
63
39
Bình Tân

Cung đường này thua rồi hả các bác?

http://goo.gl/maps/z1dai

Còn 1 cung này nữa, đi xa hơn 30km, em thấy cũng ok, né luôn toàn bộ khúc Đồng Nai khét tiếng

[link]http://goo.gl/maps/R40Wm[/link]

Last edited by a moderator:
Hạng B2
3/12/12
231
5
18
66

Túm gọn lại là em sẽ đi cung đường : Xa lộ hà nội , quẹo phải Ngã tư Vũng Tàu , đi 1 xí gặp trạm thu phí ,quẹo trái vào thác Giang Điền , quẹo phải ra QL1 . rồi ra Dầu Giây , từ đó chiến 1 mạch tới Đà Lạt

Hạng D
24/8/11
2.057
121
63
39
Bình Tân

hiennguyen06 nói:
Túm gọn lại là em sẽ đi cung đường : Xa lộ hà nội , quẹo phải Ngã tư Vũng Tàu , đi 1 xí gặp trạm thu phí ,quẹo trái vào thác Giang Điền , quẹo phải ra QL1 . rồi ra Dầu Giây , từ đó chiến 1 mạch tới Đà Lạt
Hnay em cũng đi, và em sẽ đi thử cung đường khác bác xem sao, chứ cung đường của bác với em chỉ né dc QL1A, còn ngã 4 Dầu Giây và QL20 Đồng Nai ko tránh dc

Hạng D
29/12/12
1.407
1.197
113
HCM

theone1984 nói:
hiennguyen06 nói:
Hnay em cũng đi, và em sẽ đi thử cung đường khác bác xem sao, chứ cung đường của bác với em chỉ né dc QL1A, còn ngã 4 Dầu Giây và QL20 Đồng Nai ko tránh dc

vậy đi xong bác nhớ post lên liền nhé, nếu tốt hơn cung đường trên thì em sẽ đi theo hướng dẫn của bác...T6 tuần sau em cũng sẽ làm 1 chuyến lên Lạt Đà...

Hạng F
18/9/10
7.498
2.405
113
53
Sài gòn

theone1984 nói:
hiennguyen06 nói:
Hóng report của bác

Hạng D
1/11/09
3.153
2.182
113
37
Bình Dương

theone1984 nói:
hiennguyen06 nói:
Bác thử đường này nhé:

Thay vì quẹo trái đi QL20 tại Ngã 3 Dầu Dây, bác đi thẳng lên Gia Rai nhé, sau đó quẹo trái vào Xuân Lộc theo tỉnh lộ 766 -713 (Bình Thuận) chạy thẳng 1 mạch đến 1 cái đèo, qua hết đèo này chạy khoảng 1 chút nữa ra đến chân đèo Bảo Lộc luôn.
Em đi đường này rồi: 90% cung đường rất tốt, rộng rãi, ít xe - 10% còn lại khoảng 15KM (đoạn đường đèo) xấu, sedan khó đi, SUV thì đi được; cua tay áo khoảng 4 cái, nhưng đường hư nên không thành vấn đề. Lưu ý, khi vào đèo rồi, sóng đt đến Vịt teo cũng không còn. Xuống đèo, sóng gió vivu

Link đây ạ:

View Driving directions to Dà Lat, Vietnam in a larger map

Last edited by a moderator: