Hạng B2
3/12/12
231
5
18
66
Xin chào các bác , em tính khởi hành đi Đà Lạt 4h sáng thứ 7 trong tháng 7 . Rồi chủ nhật về cùng vài thế hệ trong gia đình .

Em xin các bác tư vấn tình hình đường xá ra sao ạ . Hôm trước em có thấy ngay đồng nai ( gần mấy cái rừng cao su đang làm đường , thấy bảng đi Đà Lạt -- có vẻ đây là cung đường mới ) Các bác nào đã thực địa qua chưa ạ .

Bắn tốc độ thì em lái xe cũng kĩ .. nên hơi lo thôi
Xin hỏi đường Đi Đà Lạt tháng 7-

Cảm ơn các giúp đỡ của các bác . Em vừa có chuyến đi chủ nhật vừa rồi 14/07/2013 . Cảm nhận của em như sau

Chiều đi : Do các chị em phụ nữ chậm chạp trong quá trình khởi hành ... phải đúng 4.45p sáng em mới khởi hành từ lê văn sỹ quận 3 . 1 mạch thẳng hướng QL1A , em chọn đi đường chính QL1A - QL20 để cảm nhận con đường xem nó có xấu như giang hồ đồn không . Và cũng tích cực vận động các chị em là đường rất xấu , chuẩn bị tinh thần sẽ ê mông , mỏi cổ v.vvv .

Tới ngã tư vũng tàu nhìn đồng hồ cũng là 5.30 . .. em dự là khúc dầu giây sẽ rất là đông tại em thấy từ xa lộ hà nội tới ngã tư cũng đã thấy rất nhiều xe tải xe khách tích cực hoạt động . thế là đánh liều quẹo hướng vũng tàu đi theo kinh nghiệm các bác đã chỉ dẫn .
Qua trạm thu phí . đi được 1 lúc thì thất bên tay trái có con đường Lê Duẩn , em tích cực quẹo vào mặt dù thằng nokia chỉ đường nó kêu quành lại . Đường lê duẩn này nói chung là vắng vẻ , đi thoải mái .. em đi giờ đó cũng thấy có vài chiếc xe hơi đi ngược chiều . thẳng tiếng 80km/h .. được 1 đoạn thì em quẹo phải ra . đi đc thêm khoản 2km là đụng luôn dầu giây . em quẹo trái ql20 để cảm nhận

tình hình là khá xấu, bò được 40km , có đoạn 60km . . không dám chạy nhanh vì đưỡng xấu quá , vừa chạy cũng phải căng mắt nhìn ổ voi ..
Đặc biệt là từ khúc đèo chuối đến chân đèo bảo lộc thì than ôi " kinh khủng " .... hình ảnh đây ạ

Chiều về : lãng mạn 1 tý , 1 phần em cũng ớn QL20 . Nó làm 1 người mà em biết trước giờ không bao giờ say sóng , khỏe như trâu mà cũng không chịu nổi .... Em quyết định đi phan thiết ,leo đèo gia bắc .. anh nokia báo là 165km từ đà lạt .. cung đường này thì khá đẹp , chỉ tội khá là mỏi tay . EM cứ bo cua liên tục 5-10s /1 lần .. qua cung đường này , em nghĩ em cũng tiến bộ cái khoản bo cua này .. Chú ý ,đường rất hẹp những lúc cua em đèo bóp còi cẩn thận xe khách hay xe hơi ... hay xe dân tộc cua ẩu ... em cũng không thửa ( có 2 chiếc xe 45 chổ hàn quốc chở du khách , và em cũng hú hồn với mấy anh dân tộc ôm cua ... tới phan thiết em mất khoản 3.5 tiếng

Tới phan thiết thì chỉ đi cung đường 712 . ql55 ven biển qua lagi rồi đến bà rịa - quận 3 .. khoản tầm 220km . . em đi 5h chiều sau khi ghé phan thiết tắm biển cho khỏe và ăn trưa ... nghỉ ngơi ... tới nhà 10h đêm ...

Em thì thích cung đường đi về qua đèo gia bắc ra phan thiết. mà vợ em thì không hiểu sao nói đi đường này cảm giác xa , mệt mỏi ...1 phần lo sợ ... tại nó cũng hoang vắng ... kêu em lần sau thì cứ đi đường chính ... mát xa 1 xí cũng không sao

1 vài chia sẽ cho anh em đi đà lạt nghỉ ngơi ...

Last edited by a moderator:
Hạng D
27/5/13
1.526
1.911
113
Re: Xin hỏi đường Đi Đà Lạt tháng 7

Mưa gió bão bùng đi làm giề bác ? Đợi tới gần Tết đi mới lạnh

Hạng B2
3/12/12
231
5
18
66

Em cũng lo ngại tình hình thời tiết tháng 7 ở trên đó quá bác à

Hạng C
23/12/11
577
234
43

Bác ra QL51 đi Vũng tàu, qua trạm thu phí đầu tiên rẽ trái theo hướng thác Giang Điền chạy ra đến QL1 rẽ phải đi khoảng 6km là đến gã tư dầu giây, sau đó cứ một mạch. (đừng đi đường đang làm, xấu lắm). Đường ĐL hơi nhỏ, đông xe, chạy đúng tốc độ thì ok thôi. Lên đến Bảo Lộc ghé quán cơm niêu THuận Thành ơ ngay ngã tư đèn xanh đỏ ăn cơm trưa vừa rẻ vừa ngon. Qua Madagui ghé Lan và Hươu nghỉ chân uống nước, ngắm hoa lan. Lên đến đèo Prenn bác nên chia làm 02 lượt, lượt đi không lên đèo mà đi theo đường bên tay phải để lên ĐL, khi về đổ đèo Prenn. Chúc bác thượng lộ bình an.

Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113

Qua thác Preen đi theo đường tay phải: Đèo Mimosa.

Hạng C
18/5/12
663
110
43

Đà lạt giờ mưa nhiều!
Bác đi 4h00 sáng thì không phải lo, nếu xuất phát trong SG chẳng hạn thì 6h00 sáng đến Dầu Giây (đi cỡ 2 tiếng đồng hồ)...
Khoảng 7h30-8h00 đến Tân Phú ăn sáng, càfe....9h00-10h00 sáng đến Bảo lộc, ghé Trâm anh, Tâm Châu uống hớp trà....
12h00 đến Đà lạt ăn trưa, nhận phòng...hehehe
Chúc bác thượng lộ bình an, đường vẫn xấu nhưng chạy được phà phà thôi bác, chả lo....:p

Hạng B2
26/7/12
412
47
28
48
Dalat&TPHCM

Dạo này đi cũng dễ thở 1 tí vì các trạm ở ĐN cũng giảm nhiều, bác lên đèo Preen hay Mimosa đều được, lưu ý cao tốc Liên khương dân phá con lươn để xe máy qua lại khá nguy hiểm.

S09 confirmed
Hạng D
10/9/09
1.278
10.922
133

hoanchau nói:
Bác ra QL51 đi Vũng tàu, qua trạm thu phí đầu tiên rẽ trái theo hướng thác Giang Điền chạy ra đến QL1 rẽ phải đi khoảng 6km là đến gã tư dầu giây, sau đó cứ một mạch. (đừng đi đường đang làm, xấu lắm). Đường ĐL hơi nhỏ, đông xe, chạy đúng tốc độ thì ok thôi. Lên đến Bảo Lộc ghé quán cơm niêu THuận Thành ơ ngay ngã tư đèn xanh đỏ ăn cơm trưa vừa rẻ vừa ngon. Qua Madagui ghé Lan và Hươu nghỉ chân uống nước, ngắm hoa lan. Lên đến đèo Prenn bác nên chia làm 02 lượt, lượt đi không lên đèo mà đi theo đường bên tay phải để lên ĐL, khi về đổ đèo Prenn. Chúc bác thượng lộ bình an.
Có cái hình cụ tỉ kg bác ? EM nghe anh em nói đường này nhiều rồi mà chưa đi lần nào.

Hạng D
18/3/07
1.606
477
83
53

em đi gần 2 tháng trước, đường ổn (theo tiêu chuẩn vn) cứ đi bình thường nhưng chỉ sợ mùa này mưa nhiều.