Hạng C
27/7/09
651
105
43
57
Mấy con chuột các khóa cửa của em cũ rồi nên hay tậm tịt. Tháo ra chấn chỉnh, được 1 thời gian lại hoàn như cũ. Phần điện, mô tơ thì OK, nhưng nó cứ bị lỗi phần cơ (nhựa) - chắc là do mòn.
Hình chộp em nó đây ạ, em chộp bằng đt nên ko rõ lắm, mong các bác thông cảm:
Xin hỏi về chuột khoá cửa điện

Xin hỏi về chuột khoá cửa điện

Em xin hỏi các bác: Bộ chuột khoá trên thị trường cơ bản là hình hài có giống nhau ko? Như cái của xe em có bán ko? Giá mua cả bộ thế nào? Có bán lẻ ko?
Xin cảm ơn các bác rất nhiều!

Hạng C
27/7/09
651
105
43
57
Hi, em xa SG lắm, ko ghé bác được. Nếu bác có thông tin thì PM cho em biết nhé, cảm ơn bác!

Hạng D
27/1/06
2.040
0
36
Bác mua cục moto lock cửa này giá 50k, hàng đài loan, hơi dài hơn cái motor lock zin nhưng có thể lắp lùi xa vị trí cũ, em nghĩ ok thôi

Hạng C
27/7/09
651
105
43
57
Cảm ơn bác đã cho biết thông tin! Con chuột zin thì gắn vừa ngay mấy lỗ bắt vít, bóc ruột em nó ra thì thấy in trên motor là hàng China :), vậy chắc hàng Taiwan cũng chả kém cạnh gì nhỉ? Cần thiết thì độ lại lỗ bắt vít cho vừa, có thể phải độ cả jack cắm nữa. Về kỹ thuật thì em nghĩ là trong tầm tay DIY, đơn giản thôi, miễn là có hàng mới chạy được là OK bác ạ!

Hạng C
27/7/09
651
105
43
57
Em đã dạo thị trường khu vực em. Có cả bộ gồm bộ điều khiển luôn, hàng China, giá 320k, ko bán lẻ, ko bán riêng chuột, mua rồi miễn đổi hoặc trả lại!
Em sang hàng khác thấy có 1 con hàng cũ, cấu tạo hệt như cái trong bộ mới, bán giá 50k, xúc luôn, về lắp vào được, chỉ phải cắt nối đầu dây vì jack cắm ko trùng. Còn phần lắp đặt thì có 1 thanh thép có rãnh để đặt xê dịch được.